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JANUARI 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

01 Januari, 2025 Mkutano na Maonesho ya 
Wadau wa Elizeti 

Wizara ya Kilimo Dodoma  Wadau wa Sekta ya Nafaka na 
Mazao Mchanganyiko 

01-13 Jnuari, 2025 Maadhimisho ya Siku ya 
Mbolea Duniani 

Wizara ya Kilimo Morogoro Waziri wa Kilimo Wadau wa Mbolea na Kilimo 

01-15 Jnuari, 2025 Maonesho ya 11 ya Kimataifa 
ya Biashara Zanzibar (ZITF)” 

Ofisi ya Rais, 
Mipango na 
Uwekezaji 

Mjini Magharibi  Wafanyabiashara na 
wawekezaji kutoka Tanzania, 
China, Italy, Comoros, Kenya 
etc 

02 Jan- 28 Feb, 
2025 

Kushiriki Kongamano La 
Biashara Na Uwekezaji Misri 

Wizara ya Kilimo Litapangwa  
 

Bodi Ya Chai Na Wadau Wa 
Tasnia Ya Chai 

03 Januari, 2025 
 
 

Mkutano wa Wadau wa Pamba Wizara ya Kilimo Litapangwa Waziri wa Kilimo Bodi ya Pamba Tanzania 
(TCB) Bodi ya Pamba 
Tanzania (TCB) Bodi ya 
Pamba Tanzania (TCB) Bodi 
ya Pamba Tanzania (TCB) 

07 Januari, 2025 
 

Mkutano wa Wadau wa Sekta 
ya Sukari 

Wizara ya Kilimo Morogoro Waziri wa Kilimo Wadau wa Sekta ya Sukari, 
Wakulima 

10 Januari, 2025 
 

Maadhimisho ya siku ya 
Wakulima wa Miwa Kilombero 

Wizara ya Kilimo  
Morogoro 

 
Waziri wa Kilimo 

Wakulima wa Miwa na 
Wadau wote katika Tasnia 
ya Sukari 

 14 Januari, 2025 Kongamano la Biashara na 
Uwekezaji Kati ya Tanzania na 
Japan 

Ofisi ya Rais, 
Mipango na 
Uwezeshaji 

 
Dar es Salaam 

 
 

Wadau wa Serikali na Sekta 
Binafsi 

15 Januari, 2025 
 

Kongamano la wadau wa 
michezo 

Wizara ya Habari, 
Utamaduni, Sanaa na 

Michezo 

Dar es Salaam Naibu Waziri Mkuu 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wadau wote wa Michezo nchini 
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JANUARI 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

17 Januari, 2025 
 

Kufunga Mafunzo ya Awali 
Kozi Na. 32/2024 

Wizara ya Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Mbeya  
 

Wanafunzi Wanaomaliza 
Mafunzo 

20-21 Januari, 2025 
 

Kongamano la Nishati  Wizara ya Nishati Dar es Salaam Naibu Waziri Mkuu 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wadau wa Nishati 

Ziara ya Kimkakati ya 
Kuhamasisha Uwekezaji nchini 
Misri 

Ofisi ya Rais, 
Mipango na 
Uwekezaji 

EGYPT Waziri wa Nchi, 
Ofisi ya Rais, 
Mipango na 
Uwekezaji  

Wawekezaji kutoka Misri 

 
23-31 Januari, 2025 
 

Uzinduzi wa malipo ya fidia 
kwenye Mradi wa Magadi Soda 
Engaruka. 

Wizara ya Viwanda na 
Biashara 

 
Arusha 

Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

 
Wananchi, Viongozi, 
Wanahabari. 

24 Januari, 2025 
 

Siku ya Elimu Duniani Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia 

Dodoma Waziri wa Elimu, 
Sayansi na 
Teknolojia 

Wizara ya Elimu Sayansi na 
Teknolojia,OR- TAMISEMI na 
Wadau wa Elimu 

26-31 Januari, 2025 
 

Mkutano wa Kamati za 
Kitaalamu za Shirikisho la 
Wakuu wa Polisi Afrika 
Mashariki  Technical Organs 
and Mkutano wa Mwaka wa 
Wakuu wa Polisi Afrika 
Mashariki 

Wizara ya 
Mambo ya Ndani 

ya Nchi 

RWANDA Waziri wa Mambo 
ya Ndani ya Nchi 

Nchi Wanachama wa 
EAPCCO  

27 Januari, 2025 
 

Utoaji wa Tuzo kwa washindi 
kumi bora wa uandishi wa 
Insha za SADC 

Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia 

Dodoma Waziri wa Elimu, 
Sayansi na 
Teknolojia 

Wanafunzi wa shule za 
Sekondari 
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JANUARI 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

27-28 Januari, 2025 
 
 
 

Mkutano wa Wakuu wa Nchi 
za Afrika kuhusu Nishati. 

Wizara ya Nishati Dar es Salaam Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wakuu wa Nchi na Serikali za 
Afrika, Viongozi Mawaziri, 
Taasisi Wadau wa Nishati na 
Kamati za Kudumu za Bunge. 

27-31 Januari, 2025 
 

Kufunga Mafunzo ya Awali ya 
Uhamiaji Kozi Na. 
4/2025 

Wizara ya Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

 

Tanga Rais wa Zanzibar 
na Mwenyekiti wa 
Baraza la 
Mapinduzi 

Maafisa, Wakuu Waandamizi 
wa Uhamiaji Makao Makuu, 
Maafisa Uhamiaji Mikoa, Vyuo 
na Askari Wanafunzi 

27 Januari, 2025 Uzinduzi wa Maadhimisho ya 
Wiki ya Sheria 

Wizara ya Katiba na 
Sheria 

 
Dodoma 

 Viongozi wa Wizara mbalimbali 
za Serikali, Watumishi wa 
Umma na Wananchi 

28 Januari, 2025 
 

Uzinduzi wa Maadhimisho ya 
miaka 50 ya Taasisi ya Elimu 
Tanzania (TET) 

Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia 

Dar es Salaam Waziri wa Elimu, 
Sayansi na 
Teknolojia 

 
Wadau wa Elimu 

 
29 Januari, 2025 
 
 

 
Kongamano la Nne la 
Kisayansi la Taasisi ya Maji 

 
Wizara ya Maji 

 
Dar es Salaam 

Makamu wa Rais 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

 
Wadau wa Sekta ya majii na 
Wananchi 

 
 
29 Januari, 2025 

 

Mafunzo ya Uongozi, 
usimamizi na Utawala wa 
Elimu pamoja na Utawala Bora 
wa Elimu katika Mamlaka za 
Serikali za Mitaa kwa Walimu 
Wakuu wa shule zisizo za 
Serikali 

Wizara ya Elimu, 
Sayansi na 
Teknolojia 

Dar es Salaam  
 
 
 

Walimu Wakuu wa Shule zisizo 
za Serikali 
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JANUARI 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

30 Jan - 08 Feb, 
2025 

Maonesho ya Kimataifa ya 
Biashara na Utalii(Outbound 
Travel Matt) na Ziara ya 
Kutangaza Utalii na Uwekezaji 
India 

Ofisi ya Rais, 
Mipango na Uwekezaji 

INDIA 

Waziri wa Nchi, 
Ofisi ya Rais, 
Mipango na 
Uwekezaji 

Watalii na Wawekezaji nchini 
India 

31 Januari, 2025 
 

Uzinduzi wa Sera ya Elimu na 
Mafunzo 2014, Toleo la 2023. 

Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia 

Dodoma Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wadau wa elimu (Viongozi, 
Kamati za Bunge, Viongozi 
Wakuu Wastaafu, Makatibu 
Wakuu, Mabalozi, Wadau wa 
Maendeleo, Wakuu wa mikoa, 
Wakuu wa Taasisi Wakuu wa 
Wilaya, Wakurugenzi 
Watendaji Wathibiti Ubora wa 
Shule, Maafisa elimu CSOs, 
FBOs, Wakuu wa Taasisi za 
Elimu ya Juu n.k 

31 Januari, 2025 
 

Kampeni ya Huduma ya 
Msaada wa Kisheria ya Mama 
Samia (Mama Samia Legal Aid 
Campaign) 

Wizara ya Katiba na 
Sheria 

Nchi Nzima  Wanasheria, Wananchi wote 
wenye uhitaji wa msaada wa 
kisheria, Viongozi. 

Mafunzo ya Mfumo wa NeST 
kwa Viongozi wa Siasa 

Wizara ya Fedha Arusha Mwenyekiti wa 
Kamati 

Wanasiasa na Wadau wa 
Ununuzi 

Januari, 2025 Mkutano Wa Wadau wa Zao la 
Chai 

Wizara ya Kilimo Iringa Waziri wa Kilimo Bodi Ya Chai Na Wadau Wa 
Tasnia Ya Chai 

Uzinduzi wa Kituo cha Kupoza 
Umeme cha Lemugru 

Wizara ya Nishati Arusha Naibu Waziiri Mkuu 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

 Viongozi, Wadau wa Nishati, 
Wananchi 
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FEBRUARI 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

02 Februari, 2025 
 

Siku ya Ardhioevu Duniani Wizara ya Maliasili na 
Utalii 

Dodoma Waziri wa Maliasili na 
Utalii 

Wizara, wadau wa uhifadhi 

 
03 Februari, 2025 

 
Kilele cha Wiki ya Sheria 

Wizara ya Katiba na 
Sheria 

Dodoma Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wadau wa Serikali na 
Wananchi 

03 Februari, 2025 
 

Ufunguzi wa kikao cha Baraza 
Kuu la Wafanyakazi 

Wizara ya Fedha Morogoro Waziri wa Fedha Taasisi ya Uhasibu Tanzania 
(TIA) 

04 Februari, 2025 Upokeaji wa Tunzo kutoka 
Taasisi ya Bill and Melinda 
Gates Foundation 

Wizara ya Mambo ya 
Nje na Ushirikiano wa 

Afrika Mashariki 

Dar es Salaam Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi na Maafisa wa 
Serikali 

04 Februari, 2025 
 

Semina na Mkutano wa 
kutathimini zao la Tumbaku 

Wizara ya Kilimo Mbeya Waziri wa Kilimo Wadau wa Sekta ya 
Tumbaku 

05 Februari, 2025 
 

Maadhimisho ya 
Kumbukumbu ya Azimio la 
Arusha 

Wizara ya Maliasili na 
Utalii 

Arusha Naibu Waziri Maliasili 
na Utalii 

Wadau wa uhifadhi, Historia 
na Malikale 

06 Februari, 2025 
 

Siku ya Kimataifa ya kupinga 
Ukeketaji 

Wizara ya Maendeleo 
ya Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi Maalum 

Dodoma  Waziri wa Maendeleo 
ya Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 
Makundi Maalum 

Wadau wa Mapambano dhidi 
ya Ukeketaji; Vyombo vya 
Habari; Viongozi wa Dini; na 
Viongozi wa Kimila. 

07 Februari, 2025 
 
 
 

Uwekaji wa Jiwe la Msingi 
Mradi wa Ujenzi wa Njia ya 
Kusafiirisha Umeme Msongo 
wa Kilovoti 400 kutoka 
Chalinze hadi Mkuranga 
kupitia Kinyerezi 

Wizara ya Nishati Pwani Naibu Waziri Mkuu 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Mawaziri, Taasisi, Mashirika, 
Kamati za Kudumu za 
Bunge, Wadau wa Nishati, 
Kamati za Kudumu za Bunge 
na Wananchi wa Mkoa wa 
Pwani. 
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FEBRUARI 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

08 Februari, 2025 
 

Hafla ya Uzinduzi ya 
Urasimishaji wa Ujuzi 
Uliopatikana Nje ya Mfumo 
Rasmi wa Mafunzo na 
Utunuku wa Vyeti kwa 
Wafungwa (Recognition of 
Prior Learning). 

Wizara ya Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Litapangwa  Wizara ya Mambo ya Ndani 
ya Nchi, Mamlaka ya Elimu 
na Mafunzo ya Ufundi Stadi 
(VETA), na Jeshi la 
Magereza 

Kongamano la Kitaifa la 
kuwasilisha rasimu 
iliyoboreshwa ya Dira ya Taifa 
ya Maendeleo 2050 

Ofisi ya Rais, Mipango 
na Uwekezaji 

Singida 

Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi, Wananchi, Serikali 

10 Februari, 2025 Mkutano wa wadau kuhusu 
fursa za mitaji kupitia Soko la 
Hisa la nchini Uingereza 

Ofisi ya Rais, Mipango 
na Uwekezaji 

Dar es Salaam 

Waziri wa nchi, Ofisi 
ya Rais, Mipango na 
Uwekezaji 

Sekta Bunifu (Startup) na 
Wanahisa Watanzania 

11 Februari, 2025 
 

Mkutano wa Tano wa Mwaka 
wa Serikali Mtandao 

Ofisi ya Rais, Tawala 
za Mikoa na Serikali 

za Mitaa 

Arusha Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wakuu wa Taasisi za Umma, 
Wakuu wa Idara za TEHAMA 
atika Taasisi za Umma, 
Maafisa TEHAMA na wadau 
wote wa Serikali Mtandao 
nchini 

Siku ya Kimataifa ya 
Wanawake na Wasichana 
katika Sayansi,Teknolojia na 
Uhandisi 

Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia 

Dodoma Waziri wa Elimu, 
Sayansi na 
Teknolojia 

Wasichana ,wanawake na 
jamii kwa ujumla 

11-14 Februari, 
2025 
 
 

Mkutano wa Wiki ya Tatu ya 
Nishati nchini India 

Wizara ya Mambo ya 
Nje na Ushirikiano wa 

Afrika Mashariki 

INDIA Naibu Waziri Mkuu 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wizara ya Nishati na Wizara 
ya Mambo ya Nje na 
Ushirikiano wa Afrika 
Mashariki 
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FEBRUARI 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

14 Februari, 2025 
 

 

Uzinduzi wa Mradi wa 
Kusafirisha Umeme Msongo 
wa Kilovoti 400 kutoka 
Nyakanazi hadi Kigoma 
pamoja na vituo vya kupoza 
Umeme vya Nyakanazi na 
Kidahwe 

Wizara ya Nishati Kigoma Makamu wa Rais 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi, Taasisi na 
Mashirika yanayosimamiwa 
na Wizara ya Nishati, 
Wadau wa Nishati, Kamati 
za Bunge na Wananchi wa 
Mikoa ya Kigoma na 
Kagera 

Kusaini Mkataba na 
Mkandarasi anayejenga 
majengo ya Mradi wa 
HEET- Arusha, Songea na 
Babati. 

Wizara ya Fedha Ruvuma Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wananchi na Jumuiya ya 
Chuo cha Uhasibu Arusha, 
Wizara ya Elimu na World 
Bank 

15 Februari, 2025 
 
 

Uzinduzi wa Mpango wa 
Kuendeleza Sekta ya Ufugaji 
Nyuki Tanzania 

Wizara ya Maliasili na 
Utalii 

Dar es Salaam Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wadau wote wa ufugaji nyuki 
na uhifadhi wa Mazingira 
kwa ujumla 

15-16 Februari, 
2025 

Mkutano wa Wakuu wa Nchi 
na Serikali wa Umoja wa 
Afrika 

Wizara ya Mambo ya 
Nje na Ushirikiano wa 

Afrika Mashariki 

ETHIOPIA Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wakuu wa Nchi za Umoja wa 
Afrika 

15-28 Februari, 
2025 

Uzinduzi wa Mradi wa Maji 
Same – Mwanga - Korogwe 

Wizara ya Maji Kilimanjaro Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wadau wa Sekta ya majii na 
Wananchi 

17-21 Februari, 
2025 
 

Mkutano wa Mwaka wa Wadau 
wa Elimu Kwa Umma 

Wizara ya Habari, 
Utamaduni, Sanaa na 

Michezo 

Mbeya Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi, Wadau wa Elimu 



 
 

KALENDA KUU YA MIKUTANO NA MATUKIO YA KISERIKALI YA MWAKA 2025 
  

8 
 
 

  

FEBRUARI 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

20-22 Februari, 
2025 

 

Siku ya Kimataifa ya Nukta 
Nundu (Breli) 

Ofisi ya Waziri Mkuu 
(Kazi, Ajira, Vijana na 

Wenye Ulemavu) 

Tabora Waziri wa Nchi, Ofisi 
ya Waziri Mkuu, Kazi, 
Ajira, Vijana na 
Wenye Ulemavu 

Taasisi inayotoa huduma 
kwa watu wasioona tanzania 
(TAB) Mkoa husika, Taasisi 
za umma na binafsi, 
Watumishi sekta za umma 
na binafsi Wananchi, Watu 
wasioona 

21-22 Februari, 
2025 
 

Mkutano wa Tatu wa nchi 
zinazozalisha kahawa Barani 
Afrika (G-25 Africa Coffee 
Summit) IACO 

Wizara ya Kilimo Dar es Salaam Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wakuu wa nchini zinazolima 
kahawa Afrika pamoja na 
Wadau wa Kahawa – Afrika 

22 Februari, 2025 
 

Uzinduzi wa Mkakati wa 
Kitaifa wa Nishati Jadidifu 
(Renewable Energy 
Strategy), Mpango Kabambe 
wa Umeme wa 2025 (Power 
System Master Plan – 
Update 2025), na Mpango 
Kabambe wa Nishati Vijijini 
(Rural Energy Master Plan – 
2025). 

Wizara ya Nishati Dar es Salaam Naibu Waziri Mkuu 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Mawaziri, Taasisi na 
Mashirika yanayosimamiwa 
na Wizara ya Nishati, 
Wadau wa Nishati na 
Wadau wa Nishati na 
Kamati ya Kudumu ya 
Bunge ya Nishati na Madini. 

22 Februari, 2025 Uzinduzi wa Mkutano wa 
tatu wa nchi zinazozalisha 
Kahawa Barani Afrika  

Wizara ya Kilimo Dar es Salaam Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Mawaziri, Wadau wa zao la 
Kahawa barani Afrika, 
Wakulima na 
Wafanyabiashara wa 
Kahawa nchini 

23 Februari – 02 
Machi, 2025 

Ziara ya Rais Mkoa wa 
Tanga 

Ofisi ya Rais, 
Tawala za Mikoa na 

Serikali za Mitaa 

Tanga Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Mawaziri, Makatibu Wakuu, 
Wakuu wa Taasisi, 
Viongozi wa Kisiasa na 
Wananchi 
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FEBRUARI 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

25 Februari, 2025 
 

Tamasha la Maji Maji - 
Serebuka 

Wizara ya Maliasili na 
Utalii 

Ruvuma Waziri wa Maliasili na 
Utalii 

Menejimenti na Watumishi 
wa Malikale, Makumbusho 
ya Taifa, Wananchi na 
Wadau mbalimbali 

26-28 Februari, 
2025 
 

Kongamano la 21 la Chama 
cha Kahawa Bora Afrika – 
(The 21st African Fine Coffees 
Conference and Exhibition - 
AFCC&E) 

Wizara ya Kilimo Dar es Salaam 
 

 Chama cha Nchi Wazalishaji 
Kahawa Bora Afrika (African 
Fine Coffees Association - 
AFCA) na Wadau wa 
kahawa 

26-31 Februari, 
2025 
 
 
 
 
 

Mkutano wa sita wa Baraza la 
Umoja wa Mataifa wa 
Mazingira (UNEA-6) 

Ofisi ya Makamu wa 
Rais, Muungano na 

Mazingira 

Litapangwa Makamu wa Rais wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Ofisi ya Makam wa 
Rais,Wizara za Kisekta, 
Asasi za Kiraia, Taasisi 
Zisizo za Kiserikali, 
Washirika wa Maendeleo na 
Wananchi 

27 Februari, 2025 
 

Uzinduzi wa mitambo ya 
uchorongaji ya wachimbaji 
wadogo 

Wizara ya Madini Dodoma Makamu wa Rais wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wachimbaji wadogo wa 
madini 

Februari, 2025 Uwekaji Jiwe la Msingi ujenzi 
wa Kampasi ya Taasisi ya 
Uhasibu Tanzania (TIA), 
Kigoma. 

Wizara ya Fedha Kigoma Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Taasisi ya Uhasibu Tanzania 
(TIA) 

Kuwasilisha Rasimu 
iliyoboreshwa ya Dira 2050 
katika Kamati ya Uongozi ya 
Kitaifa ya Maandalizi ya Dira 
2050 

Ofisi ya Rais, Mipango 
na Uwekezaji 

Dar es Salaam 

Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wajumbe wa Kamati ya 
Uongozi ya Kitaifa ya Dira 
2050 

Uzinduzi wa Kituo Mama cha 
kujaza Gesi asilia kwenye 

Wizara ya Nishati Dar es Salaam Naibu Waziri Mkuu 
wa Jamhuri ya 

Wizara ya Nishati na Taasisi 
zake, Wabunge, Taasisi za 
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FEBRUARI 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

magari (Mother CNG Station) Muungano wa 
Tanzania 

fedha, Wamiliki wa Viwanda 
na Taasisi mbalimbali, 
Chama cha Wamiliki wa 
vyombo vya usafirishaji, 
Watumiaji wa CNG, 
Waandishi wa Habari na 
Wananchi 
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MACHI 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

03 Machi, 2025 
 
 

Siku ya Wanyamapori 
Duniani 

Wizara ya Maliasili na 
Utalii 

Arusha Waziri wa Maliasili na 
Utalii 

Wizara, Viongozi, Wananchi 

Maadhimisho ya siku ya 
Afrika ya Mazingira 

Ofisi ya Makamu wa 
Rais, Muungano na 

Mazingira 

Nchi Nzima Makamu wa Rais wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Ofisi ya Makam wa Rais, 
Wizara za Kisekta, Asasi za 
Kiraia, Taasisi zisizi za 
kiserikali, Washirika wa 
Maendeleo na Wananchi 

05 Machi, 2025 
 
 
 
 
 

Uzinduzi wa Duru ya Tano ya 
kunadi Vitalu vya utafutaji 
Mafuta na Gesi upande wa 
baharini na ziwa Tanganyika 

Wizara ya Nishati Dar es Salaam Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wadau wa Mafuta na Gesi 

05-07 Machi, 2025 
 

Mkutano na Maonesho ya 11 
ya Petroli ya Nchi 
Wanachama wa Jumuiya ya 
Afrika Mashariki (East Africa 
Petroleum Conference and 
Exhibition (EAPCE’25) 

Wizara ya Nishati Dar es Salaam Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wadau wa Mafuta na Gesi 

08 Machi, 2025 
 
 

Maadhimisho ya Siku ya 
Wanawake 

Wizara ya Maendeleo 
ya Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi Maalum 

Dar es Salaam Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wanawake na wananchi wa 
mikoa yote 

Mashindano ya Michezo kwa 
Wanawake (Tanzanite 
Women Festival) 

Wizara ya Habari, 
Habari, Utamaduni, 
Sanaa na Michezo 

Dar es Salaam Naibu Waziri Mkuu 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi wakuu wa 
Kitaifa.Mawaziri, Mabalozi wa 
nchi za Afrika, Taasisi za 
kiserikali na zisizo za 
kiserikali, Wanafunzi  
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09 Machi, 2025 
 

Kongamano la Kitaifa kuhusu 
Nishati Safi ya Kupikia. 

Wizara ya Nishati Dar es Salaam Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Mawaziri, Taasisi na 
Mashirika Wadau wa Nishati, 
Kamati za Kudumu za Bunge 
pamoja na Wananchi wa 
Mkoa wa Dodoma. 

10-14 Machi, 2025 
 

Uwekaji wa Jiwe la Msingi 
katika Ujenzi wa Bwawa la 
Kidunda 

Wizara ya Maji Morogoro Makamu wa Rais wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wadau wa Sekta ya majii na 
Wananchi 

10-28 Machi, 2025 Vikao vya Kamati za Bunge Ofisi ya Waziri Mkuu 
Sera, Bunge na 

Uratibu 

Dodoma Wenyeviti wa Kamati Wabunge na Serikali 

12 Machi, 2025 
 
 

Uzinduzi wa Mradi wa 
Kuzalisha Umeme MW 80 
Rusumo na Njia ya 
Kusafirisha Umeme kutoka 
Rusumo hadi Nyakanazi 

Wizara ya Nishati Kagera Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Marais wa Tanzania, Rwanda 
na Burundi, Mawaziri, Taasisi 
na Mashirika, Wadau wa 
Nishati, Kamati za Bunge na 
Wananchi wa Mikoa ya 
Kigoma na Kagera 

12-14 Machi, 2025 Mkutano wa 62 wa Bodi ya  
Taasisi ya Uhamasishaji 
Uwazi na Uwajibikaji katika 
Rasilimali za Madini, Mafuta, 
na Gesi Asilia  

Wizara ya Madini Arusha Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Nchi wanachama 

15 Machi, 2025 
 

Mkutano wa Mwaka wa 
Wadau wa Pamba 

Wizara ya Kilimo Morogoro Waziri wa Kilimo Wadau wa Pamba 

16 Machi, 2025 
 

Uzinduzi wa Wiki ya Maji 
Kitaifa 

Wizara ya Maji Arusha Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wadau wa Sekta ya majii na 
Wananchi 
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MACHI 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

 
 
17 Machi, 2025 
 

Ziara ya Kimkakati ya 
Kuhamasisha Uwekezaji 
nchini Algeria na Utiaji Saini 
wa Hati ya Makubaliano 
(MoU) kati ya TIC na AAPI 

Ofisi ya Rais, 
Mipango na 
Uwekezaji 

ALGERIA Waziri wa Nchi,  Ofisi 
ya Rais, Mipango na 
Uwekezaji 

Wawekezaji nchini Algeria na 
Mamlaka Kuhamasisha 
Uwekezaji nchini Algeria. 

18 Machi, 2025 
 

Maadhimisho ya Wiki ya Maji 
(Maji Week 2025) 
ikiambatana (EWURA DAY) 

Wizara ya Maji Arusha Naibu Waziri Mkuu 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wadau wa Sekta ya majii na 
Wananchi 

18-21 Machi, 2025 Matembezi ya Hisani 
kuelekea maadhimisho ya 
miaka 50 ya Taasisi ya Elimu 
Tanzania (TET) 

Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia 

Dar es Salaam Waziri wa  Elimu, 
Sayansi na 
Teknolojia 

Wadau wa Elimu 

19-21 Machi, 2025 Mkutano na Wakuu wa 
Taasisi ambazo serikali 
inaumiliki wa hisa chini ya 
asilimia 51 pamoja na 
Wajumbe wa Bodi za 
Wakurugenzi 
wanaowakilisha Serikali 
katika Taasisi hizo 

Ofisi ya Rais, 
Mipango na 
Uwekezaji 

Pwani Waziri wa Nchi,  Ofisi 
ya Rais, Mipango na 
Uwekezaji 

Wakuu wa Taasisi (MIs), 
Wajumbe wa Bodi za 
Wakurugenzi wanaowakilisha 
Serikali 

20 Machi, 2025 
 

Uzinduzi wa Usambazaji 
wa Matokeo ya Utafiti wa 
Ukatili Dhidi ya Wanawake 
na Wasichana (VAWG) 

Wizara ya 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi Maalum 

Litapangwa  
 

TAMISEMI, RS MUHAS, 
Wizara za Kisekta na UN 
Women. 
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21 Machi, 2025 
 
 

Uzinduzi wa Mradi wa 
Kusafirisha Umeme Msongo 
wa Kilovoti 400 kutoka 
Singida hadi Namanga 
kupitia Arusha na Vituo vya 
Kupoza Umeme vya Singida 
na Lemoguru na 
Kuunganisha Gridi za Taifa 
za Tanzania na Kenya 

Wizara ya Nishati Arusha Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi na Wananchi 

Siku ya Misitu Duniani na 
Siku ya Upandaji Miti Kitaifa 

Wizara ya Maliasili na 
Utalii 

Njombe Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wadau wote wa uhifadhi wa 
rasilimali za misitu na 
mazingira kwa ujumla 

22 Machi, 2025 
 
 

Uzinduzi wa Mradi wa 
Kusafirisha Umeme Msongo 
wa Kilovoti 132 kutoka 
Tabora hadi Mpanda pamoja 
na Vituo vya kupoza Umeme 
vya Ipole, Mpanda na 
Inyonga. 

 
Wizara ya Nishati 

 
Katavi 

Naibu Waziri Mkuu 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Mawaziri, Taasisi na 
Mashirika yanayosimamiwa 
na Wizara ya Nishati, Kamati 
za Kudumu za Bunge, Wadau 
wa Nishati pamoja na 
Wananchi wa Mikoa ya 
Tabora na Katavi. 

Maadhimisho ya Wiki ya Maji 
(Maji Week 2025) 
ikiambatana (Kilele na 
Kufunga Maadhimisho) 

Wizara ya Maji Arusha Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wadau wa Sekta ya majii na 
Wananchi 

23 Machi, 2025 Siku ya Hali ya Hewa 
Duniani 

Wizara ya Uchukuzi Dodoma Waziri wa  Uchukuzi Wadau wa Hali ya Hewa 

24 Machi, 2025 Mbio za Marathon za Wadau 
wa Elimu  

Wizara ya Elimu, 
Sayansi na 
Teknolojia 

Dar es Salaam Waziri wa  Elimu, 
Sayansi na 
Teknolojia 

Wadau wa Elimu 
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MACHI 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

 
25 Machi, 2025 

Ziara ya Kimkakati na 
Jukwaa la Biashara na 
Uwekezaji Baina ya 
Tanzania na Saudi Arabia 

Ofisi ya Rais, 
Mipango na 
Uwekezaji 

Dar es Salaam Naibu Waziri wa 
Nchi,  Ofisi ya Rais, 
Mipango na 
Uwekezaji 

Wafanyabiashara na 
Wawekezaji 100 kutoka Saudi 
Arabia na Tanzania 

28 Mach, 2025 
 
 

Uzinduzi wa Mwongozo wa 
Utambuzi na Uendelezaji wa 
Vipawa na Vipaji 

Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia 

Dodoma Waziri wa  Elimu, 
Sayansi na 
Teknolojia  

Wanafunzi wa Elimu ya Awali, 
Msingi, Sekondari na Vyuo 
alvya Uimu na wadau wa 
elimu  

28 Machi-09 Mei, 
2025 
 

Mikutano ya Nchi 
wanachama wa Mkataba wa 
Bazel, Rotteedam, 
Stockholm(BRS) 

Ofisi ya Makamu wa 
Rais, Muungano na 

Mazingira 

Litapangwa Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Ofisi ya Makam wa 
Rais,Wizara za Kisekta, Asasi 
za Kiraia, Taasisi Zisizo za 
Kiserikali, Washirika wa 
Maendeleo na Wananchi 

31 Machi, 2025 Sensa ya Mwaka ya Elimu 
Msingi 

Ofisi ya Rais – Tawala 
za Mikoa na Serikali 

za Mitaa 

Litapangwa  Viongozi na Wadau elimu 

Machi, 2025 Kikao cha Mhe. Waziri wa 
Nchi - TAMISEMI, Wakuu wa 
Mikoa na Makatibu Tawala 
wa Mikoa kujadili utekelezaji 
wa Mipango na Bajeti wa 
fungu 28 ya Ofisi ya Rais - 
TAMISEMI kwa mwaka 
2024/25 na Mpango wa 
Bajeti kwa mwaka 2025/26 

Ofisi ya Rais – Tawala 
za Mikoa na Serikali 

za Mitaa 

Dodoma Waziri wa Nchi, Ofisi 
ya Rais – Tawala za 
Mikoa na Serikali za 
Mitaa 

Wakuu wa Mikoa,, Makatibu 
Tawala wa Mikoa 

Machi, 2025 Uzinduzi wa Ujenzi wa 
Bomba la Gesi kutoka Visima 
vya Gesi vya Ntorya hadi 
Kiwanda cha Kuchakata Gesi 
cha Madimba 

Wizara ya Nishati Mtwara Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wizara ya Nishati na Taasisi 
zake, RC-Mtwara, DC- 
Mtwara, Wabunge, 
Makampuni ya Kimataifa ya 
Nishati (IECs), Wakandarasi, 
Waandishi wa Habari na 
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Wananchi. 

Machi, 2025 
 

Uzinduzi wa Jengo la 
Utawala Chuo cha Takwimu 

Wizara ya Fedha Dar es Salaam Waziri wa Fedha Wanajumuiya wa Chuo Cha 
Takwimu Mashariki mwa 
Afrika na wananchi. 

Kuwasilisha Taarifa ya 
Mwaka ya Tathmini ya 
Utendaji kazi wa Ununuzi wa 
Umma, Ugavi na Uondoshaji 
Mali na thamani halisi ya 
fedha. 

Wizara ya Fedha Dodoma Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Taasisi Nunuzi na Wadau wa 
ununuzi 

 
 
 
 
 
Machi, 2025 
 

Uzinduzi wa Madawati ya 
Jinsia Zanzibar na Tarime 
Rorya 

Wizara ya Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Mara  
 

 
Viongozi, Jeshi la Polisi, 
Wananchi 

Mkutano wa Maafisa 
Biashara 

Wizara ya Viwanda na 
Biashara 

Dar es Salaam Waziri wa Viwanda 
na Biashara 

Maafisa Biashara wote nchini, 
Taasisi za Umma na Binafsi 
kutoka Sekta za Viwanda na 
Biashara, Utalii, Usafirishaji, 
Kilimo, Afya, Fedha, 
Mawasiliano na TEHAMA, 
Habari, na Sheria, Vijana na 
Wanawake. 

Kilele cha Maadhimisho ya 
Wiki ya Kumlinda Mlaji 

Wizara ya Viwanda na 
Biashara 

Dar es Salaam Waziri wa Viwanda 
na Biashara 

Viongozi, Wadau, Wananchi 

 
 
 
 

Mkutano wa Kamati ya 
Utendaji ya UNHCR 

Wizara ya Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

SWITZERLAND Waziri wa  Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Waziri wa Mambo ya Ndani ya 
Nchi. Mkurugenzi wa Idara ya 
Huduma kwa Wakimbizi. 
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Machi, 2025 
 

Kongamano na Maonesho ya 
Petroli ya Jumuiya ya Afrika 
Mashariki 2025. 

Wizara ya Mambo ya 
Nje na Ushirikiano wa 

Afrika Mashariki 

Dar es Salaam Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wakuu wa Nchi wa Tanzania 
na Kenya 

Mkutano Wa Wakuu wa 
Magereza/Taasisi za 
Urekebishaji Wa SADC 

Wizara ya Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Dar es Salaam  
 

Jeshi la Magereza/ Taasisi za 
Urekebishaji wa SADC 

Maadhimishoya Siku ya 
Umoja wa Mashirika ya 
Viwango Afrika (ARSO Day) 

Wizara ya Viwanda na 
Biashara 

Dar es Salaam  
 

Wajasiriamali Wadogo, 
Watumishi wa TBS, na wadau 
wengine 

 
 
Machi, 2025 
 

Uzinduzi wa SIDO Mafunzo 
App 

Wizara ya Viwanda na 
Biashara 

Dar es Salaam Waziri Viwanda na 
Biashara 

Wanaviwanda, Wajasiriamali, 
Wizara ya Mawasiliano na 
Teknolojia ya Habari na 
Wadau mbalimbali wa SIDO 

Uzinduzi wa malipo ya fidia 
kwenye mradi wa Maganga 
Matitu 

Wizara ya Viwanda na 
Biashara 

Njombe Waziri wa Viwanda 
na Biashara 

Viongozi na wananchi wa 
eneo la mradi 
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PRILI 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

01 Aprili , 2025 Ufunguzi wa Mradi wa 
Umwagiliaji katika Shamba la 
Mbegu Mwele 

Wizara ya Kilimo Tanga Waziri wa Kilimo Viongozi, Wizara, 
Wananchi 

 
01 Aprili, 2025 

Ufunguzi wa Mtambo wa 
kuchakata mbegu katika Shamba 
la Namtumbo- Ruvuma 

Wizara ya Kilimo Ruvuma Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi, Wizara, ASA na 
Wananchi 

02 Aprili, 2025 Uzinduzi wa Mbio za Mwenge wa 
Uhuru 

Ofisi ya Waziri Mkuu 
(Kazi, Ajira, Vijana na 

Wenye Ulemavu) 

Pwani Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Serikali, Wananchi na 
Wadau wa Maendeleo  

04 Aprili, 2025 Kongamano la 14 la Uwekezaji 
(14th AIM Congress Annual 
Investment Meeting 2025) 

Ofisi ya Rais, 
Mipango na 
Uwekezaji 

Abudhabi, United 
Arab Emirates 
(UAE) 

Waziri wa Nchi, Ofisi 
ya Rais, Mipango na 
Uwekezaji 

Wawekezaji kutoka UAE na 
Duniani kwa ujumla 

08-12 Aprili, 2025 Kikao Kazi cha Maafisa Habari, 
Mawasiliano na Uhusiano wa 
Serikali 

Wizara ya Habari, 
Utamaduni, Sanaa na 

Michezo 

Kusini Unguja Rais wa Zanzibar na 
Mwenyekiti wa 
Baraza la Mapinduzi 

Viongozi wakuu wa Kitaifa 
na  Wanahabari 

10-12 Aprili, 2025 Jukwaa la Nne la Utekelezaji wa 
Ushirikishwaji wa Watanzania 
katika Sekta ya Madini 

Wizara ya Madini Arusha Naibu Waziri Mkuu 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Watoa huduma katika 
Sekta ya Madini 

12 Aprili, 2025 Siku ya Watoto wa Mitaani Wizara ya Maendeleo 
ya Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi Maalum 

Nchi Nzima Waziri wa Maendeleo 
ya Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 
Makundi Maalum 

Wizara, Wataalamu na 
Wananchi. 

13 Aprili, 2025 Tuzo ya Taifa ya Mwl. Nyerere ya 
Uandishi Bunifu 

Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia 

Dar es Salaam Waziri wa Elimu, 
Sayansi na 
Teknolojia 

Wadau wa Fasihi na 
Waandishi Bunifu 
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14-16 Aprili, 2025 Mkutano Mkuu wa TOA 
(Tanzania Local Government 
Reform Association) 

Ofisi ya Rais – Tawala 
za Mikoa na Serikali 

za Mitaa 

Arusha Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Makatibu Tawala Mikoa na 
Wakurugenzi wa 
Halmashauri zote nchini 

14-17 Aprili, 2025 Mkutano wa Kitaifa wa Malezi, 
Makuzi na Maendeleo ya Awali 
ya Mtoto 

Wizara ya Maendeleo 
ya Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi Maalum 

Dodoma Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wizara, Wadau wa 
MMMAM, Viongozi, Wadau 
wa MMAM nje ya Tanzania 

15 Aprili, 2025 Maadhimisho ya siku ya Nyanda 
za Malisho Nchini 

Wizara ya Mifugo na 
Uvuvi 

Morogoro  
 

Wadau wa Malisho, 
Wananchi 

15-17 Aprili, 2025 
 

Mkutano Mkuu wa Mwaka wa 
Bodi za Maji za Mabonde na 
Upandaji wa miti rafiki ya maji 
katika vyanzo vya maji (Annual 
General Meeting – AGM) 

Wizara ya Maji Arusha Naibu Waziri Mkuu 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wadau wa Rasilimali za 
Maji, Bodi za Maji za 
Mabonde, Mawaziri nane 
(8) wa Sekta zinazohusiana 
na masuala ya maji 

16 Aprili, 2025 Kikao Kazi cha Maafisa 
Utamaduni na Maafisa Michezo 
nchini. 

Wizara ya Habari, 
Utamaduni, Sanaa na 

Michezo 

Mwanza Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi wakuu wa Kitaifa, 
Maafisa Utamaduni na 
Maafisa Michezo 

18 Aprili, 2025 Maadhimisho ya Siku ya Malikale Wizara ya Maliasili na 
Utalii 

Mtwara Naibu Waziri wa 
Maliasili na Utalii 

Menejimenti na Watumishi 
wa Malikale, Makumbusho 
ya Taifa na Wadau wa 
uhifadhi mambokale 

20 Aprili, 2025 
 

Maonyesho ya Sekta ya Kilimo 
Bungeni 

Wizara ya Kilimo Dodoma  Wabunge, Wizara 

20-26 Aprili, 2025 Siku ya Veterinari Duniani (World 
Veterinary Day) 

Wizara ya Mifugo na 
Uvuvi 

Pwani  Wananchi, Wadau wa 
Mifugo 
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21 – 26 April, 
2025 

Kongamano la Kuhamasisha 
Biashara na Uwekezaji nchini 
Komoro 

Ofisi ya Rais, 
Mipango na 
Uwekezaji 

Moroni  Wawekezaji na 
Wafanyabishara
 nchini 
Komoro 

22 Aprili, 2025 
 

Uzinduzi wa ripoti ya Sekta ya 
Nishati ya Mwaka wa Fedha 
2023/24 

Wizara ya Nishati Dodoma Naibu Waziri Mkuu 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wadau wa Sekta ya Nishati 

23-25 Aprili, 2025 
 

Semina na Mkutano wa 
kutathimini zao la Tumbaku 

Wizara ya Kilimo Mbeya Waziri wa Kilimo Wadau wa Pamba 

24-25 Aprili, 2025 
 

Mkutano Mkuu wa Wadau wa 
Kahawa Tanzania 

Wizara ya Kilimo Dodoma  Wadau wa Kahawa 

25 Aprili, 2025 
 

Kumbukizi ya Siku ya Mashujaa Wizara ya Ulinzi na 
Jeshi la Kujenga Taifa 

Dodoma Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wizara ya Ulinzi na Jeshi la 
Kujenga Taifa 

26 Aprili, 2025 
 

Uzinduzi wa Kukamilishwa 
Upelekaji wa Umeme katika Vijiji 
vyote 12,318 vya Tanzania 

Wizara ya Nishati Dar es Salaam Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi, Taasisi na 
Mashirika yanayosimamiwa 
na Wizara ya Nishati, 
Kamati za Kudumu za 
Bunge, Wadau wa Nishati 
na Wananchi wa Mikoa ya 
Dar es Salaam na Pwani. 

30 Aprili, 2025 
 

Ufunguzi wa Masoko ya 
Tumbaku 

Wizara ya Kilimo Tabora Waziri wa Kilimo Wadau wa Sekta ya 
Tumbaku 

Uzinduzi wa kiwanda cha 
kusafisha chumvi 

Wizara ya Madini Lindi Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wachimbaji wadogo wa 
chumvi 



 
 

KALENDA KUU YA MIKUTANO NA MATUKIO YA KISERIKALI YA MWAKA 2025 
  

21 
 
 

  

PRILI 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

 
 
 
 
 
Aprili , 2025 
 
 

Maonesho ya Wiki ya Nishati Wizara ya Nishati Dodoma Naibu Waziri Mkuu 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Waheshimiwa Wabunge 
wa Bunge la Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania 

Mkutano wa Kamati za Kiufundi 
za Umoja wa Wakuu wa Polisi 
Kusini mwa Afrika na Mkutano 
Mkuu wa Mwaka wa Nchi 
Wanachama wa Umoja wa 
Wakuu wa Polisi Kusini mwa 
Afrika (SARPCCO) 

Wizara ya Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Dar es Salaam  
 
 

Wakuu na Wataalamu wa 
Polisi Nchi wanachama 
SARPCO 

Mkutano wa Mtandao wa Polisi 
Wanawake Tanzania (TPF 
Network) 

Wizara ya Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Dar es Salaam  
 

Jeshi la Polisi, Viongozi 

Uzinduzi wa mradi wa kuzalisha 
hewa tiba ya Oxygen katika 
Hospitali 25 nchini pamoja na 
mradi wa vichomea taka katika 
Hospitali 44 

Wizara ya Afya Kilimanjaro Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi, Wananchi 

Aprili , 2025 
 
 

Uzinduzi wa Sera ya Taifa ya 
Haki Jinai 

Wizara ya Katiba na 
Sheria 

Dodoma Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi wa Wizara na 
Taasisi za Haki Jinai, 
Viongozi wa Serikali, 
Watumishi wa Umma na 
Wananchi 

Kikao cha Wadau wa Tasnia ya 
Korosho kutathimini uzalishaji 
masoko na ubanguaji wa korosho 
ghafi kwa msimu wa 2024/205 

Wizara ya Kilimo Dodoma Waziri wa Kilimo Wadau wa Tasnia ya 
Korosho, Viongozi 
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PRILI 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

Aprili , 2025 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
Aprili , 2025 
 

Siku ya Miliki Ubunifu Duniani Wizara ya Viwanda na 
Biashara 

Dar es Salaam Waziri wa Viwanda 
na Biashara 

Wabunifu, Mawakili, 
Wajasiriamali, Vyuo vya 
elimu ya Juu na Ufundi, 
Taasisi za Utafiti na 
Maendeleo, Taasisi za 
Umma na Binafsi, 
Mashirikisho ya vyama vya 
wafanyabiashara, wenye 
viwanda na wabunifu, 
makundi maalum – Vijana 
na Wanawake 

Tuzo za Kitaifa za Miliki Ubunifu Wizara ya Viwanda na 
Biashara 

Dar es Salaam Waziri wa Viwanda 
na Biashara 

Wabunifu na Taasisi za 
Umma na Binafsi kutoka 
Sekta za Biashara, Elimu, 
Utamaduni, Afya,Mazingira 
na Sheria. 

Kusaini mkataba wa uwekezaji 
wa ubia wa Liganga na 
Mchuchuma. 

Wizara ya Viwanda na 
Biashara 

Njombe Waziri wa Viwanda 
na Biashara 

Viongozi na wananchi wa 
eneo la mradi 

Uzinduzi wa ulipaji wa fidia 
kwenye mradi wa makaa ya 
mawe Katewaka 

Wizara ya Viwanda na 
Biashara 

Njombe Waziri wa Viwanda 
na Biashara 

Viongozi na wananchi wa 
eneo la mradi 

Kongamano la Mwaka la Ununuzi Wizara ya Fedha Arusha Waziri wa Fedha Wadau wa ununuzi 

  
 
 
 



 
 

KALENDA KUU YA MIKUTANO NA MATUKIO YA KISERIKALI YA MWAKA 2025 
  

23 
 
 

  

MEI, 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

01 Mei, 2025, 
 

Maadhimisho ya Sikukuu ya 
Wafanyakazi Diniani (Mei 
Mosi) 

Ofisi ya Waziri Mkuu 
(Kazi, Ajira, Vijana na 

Wenye Ulemavu) 

Nchi Nzima Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wadau wa Utatu 

03 Mei, 2025 
 

Siku ya Chui Duniani Wizara ya Maliasili na 
Utalii 

Arusha Waziri wa Maliasili na 
Utalii 

Wizara, Viongozi, Wananchi 

07 Mei, 2025 Siku ya Mafundi Uhandisi Wizara ya Ujenzi Litapangwa Waziri wa Ujenzi Serikali, Wahandisi 

08-09 Mei, 2025 Mkutano wa Mwaka wa 
Mashauriano wa Bodi ya 
Usajili wa Makandarasi (CRB) 

Wizara ya Ujenzi Dar es Salaam Waziri wa Ujenzi Makandarasi, Viongozi 

12-31 Mei, 2025 Siku ya Wauguzi Duniani Wizara ya Afya Iringa Naibu Waziri Mkuu 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi wa Serikali, 
Wadau wa Sekta ya Afya na 
Wauguzi 

14 Mei, 2025 Mkutano Mkuu wa Pili wa 
Mwaka wa Wadau wa Mfuko 
wa Utamaduni na Sanaa 2025 

Wizara ya Habari, 
Utamaduni, Sanaa na 

Michezo 

Dar es Salaam Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi wa Kitaifa 

15 Mei, 2025 Siku ya Kimataifa ya Familia Wizara ya Maendeleo 
ya Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi Maalum 

Nchi Nzima Waziri wa Maendeleo 
ya Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 
Makundi Maalum 

Wananchi, Wazazi/walezi, 
Wadau wa Familia, 
Viongozi wa Dini 

15-17 Mei, 2025 Kikao cha Wadau 
wanaotekeleza/ 
wanaojishughulisha na 
Programu za Elimu ya Watu 
Wazima na Elimu Nje ya 
Mfumo Rasmi 

Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia 

Dar es Salaam Waziri wa Elimu, 
Sayansi na 
Teknolojia 

Wadau wote wanaotekeleza 
Programu za Elimu ya Watu 
Wazima na Elimu Nje ya 
Mfumo Rasmi 
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MEI, 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

17 Mei, 2025 Maadhimisho ya Siku ya 
Umoja wa Mawasiliano 
Duniani (ITU) 

Wizara ya 
Mawasiliano na 

Teknolojia ya Habari 

SWITZERLAND Waziri wa Habari, 
Mawasiliano na 
Teknolojia ya Habari 

Wadau wa Mawasiliano 

17 Mei, 2025 Siku ya Kuanzishwa TBA Wizara ya Ujenzi Litapangwa Waziri wa Ujenzi Wakala wa Majengo 
Tanzania 

18 Mei, 2025 Siku ya Kimataifa ya 
Makumbusho 

Wizara ya Maliasili na 
Utalii 

Dar es Salaam Naibu Waziri wa 
Maliasili na Utalii 

Menejimenti na Watumishi, 
wa Makumbusho ya Taifa 
na Wadau wa uhifadhi 
mambokale 

18 Mei, 2025 Siku ya Kimataifa ya 
Wanawake katika usafiri wa 
Baharini 

Wizara ya Uchukuzi Dar es Salaam Waziri wa Uchukuzi Wanawake 
wanaojishughulisha na 
masuala ya usafiri baharini. 

20 Mei, 2025 Siku ya Nyuki Duniani na Siku 
ya Utundikaji Mizinga 

Wizara ya Maliasili na 
Utalii 

Tabora Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wadau wote wa uhifadhi wa 
rasilimali za misitu na 
mazingira kwa ujumla 

22 Mei, 2025 
 
 

Uzinduzi wa ujenzi wa Minara 
758 ya Mawasiliano vijijini 

Wizara ya 
Mawasiliano na 

Teknolojia ya Habari 

Dodoma  
 
 

Wadau wa Mawasiliano 

Uzinduzi wa shule ya 
Wanafunzi wenye Mahitaji 
Maalum ya Mbuye (Elimu ya 
Awali, Msingi na Sekondari) 

Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia 

Geita Naibu Waziri Mkuu 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi, WyEST na OR-
TAMISEMI, Wananchi 

22 Mei-02 Juni, 
2025 
 

Maonesho ya Biashara na 
Uwekezaji Fahari ya Geita 

Ofisi ya Rais, 
Mipango na 
Uwekezaji 

Geita Naibu Waziri wa 
Nchi, Mipango na 
Uwekezaji 

Wafanyabiashara na 
Wawekezaji wa Sekta 
mbalimbali ikiwemo Madini, 
Kilimo, Uvuvi na Utalii 
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MEI, 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

22-30  Mei, 2025 
 

Maonesho ya Biashara (Mbeya 
City Trade and Investment 
Expo) 

Ofisi ya Rais, 
Mipango na 
Uwekezaji 

Mbeya Waziri wa Nchi, 
Mipango na 
Uwekezaji 

Wafanyabiashara na 
wawekezaji kutoka Mikoa 
ya Nyanda za Juu Kusini na 
Nchi Jirani za Malawi na 
Zambia 

25-26  Mei, 2025 Siku ya Tanzania katika 
Maonesho ya Osaka, Japan na 
Kongamano la Biashara, 
Uwekezaji na Utalii la 
Tanzania 

Wizara ya Mambo ya 
Nje na Ushirikiano wa 

Afrika Mashariki 

JAPAN  
 
 

Wizara ya Mambo ya Nje na 
Ushirikiano wa Afrika 
Mashariki pamoja na wadau 
wengine muhimu 

25-31 Mei, 2025 Mkutano Mkuu wa Mwaka 
wa Shirika la Afya ya 
Wanyama Duniani  

Wizara ya Mifugo 
na Uvuvi 

Litapangwa 
 

 
 

Wataalamu wa Afya ya 
Wanyama na Binadamu 

25 Mei, 2025 Siku ya Ukombozi wa Afrika 
(African Day) 

Wizara ya Habari, 
Utamaduni, Sanaa 

na Michezo 

Dar es Salaam Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi wa Wizara ya 
HUSM, Waziri wa Mambo 
ya Nje, Mabalozi wa nchi 
za Africa, Wadau wa 
historia,  Taasisi za 
kiserikali na zisizo za 
kiserikali, Wanafunzi 

26-31 Mei, 2025 Wiki ya Elimu, Ujuzi na 
Ubunifu 

Wizara ya Elimu, 
Sayansi na 
Teknolojia 

Tanga Waziri wa Elimu, 
Sayansi na 
Teknolojia 

Wabunifu wadau 
mbalimbali wa 
Sayansi,teknolojia na 
ubunifu na jamii kwa 
ujumla 
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MEI, 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

27 Mei - 01 Juni, 
2025 

Maadhimisho ya Wiki ya 
Maziwa Duniani 

Wizara ya Mifugo 
na Uvuvi 

Singida  Wananchi, Wafugaji 

27 Mei, 2025 Kikao cha Wadau wakati wa 
uanzishwaji wa Diploma ya 
Usimamizi wa Mafunzo ya 
Amali 

Wizara ya Elimu, 
Sayansi na 
Teknolojia 

Dar es Salaam  

 

Wadau wote 
wanaotekeleza Mtaala 
wa Amali ngazi za Wizara 
(WyEST na OR-
TAMISEMI) 

28-31 Mei, 2025 Mkutano wa Mwaka wa 
Jukwaa la Utawala wa 
Mtandao Afrika  

Wizara ya 
Mawasiliano na 
Teknolojia ya 

Habari 

Dar es Salaam Waziri wa 
Mawasiliano na 
Teknolojia ya 
Habari 

Wadau na Wanachama 
wa  Jukwaa la Utawala 
wa Mtandao Afrika 
kutoka nchi za Afrika na 
Mashirika ya Umoja wa 
Mataifa 

29 Mei, 2025 Kumbukizi Siku ya Walinda 
Amani Duniani 

Wizara ya Ulinzi na 
Jeshi la Kujenga 

Taifa 

Litapangwa  

 

Wizara ya Ulinzi na JKT 

30 Mei, 2025 Uzinduzi wa Miongozo ya 
Elimu Maalum 

Wizara ya Elimu, 
Sayansi na 
Teknolojia 

Dodoma Waziri wa Elimu, 
Sayansi na 
Teknolojia 

WyEST na OR-
TAMISEMI na wadau wa 
Elimu 

30 Mei - 01 Juni, 
2025 

Matembezi ya Hisani 
Uchangiaji na Huduma za 
Selimundu 

Wizara ya Afya Dar es Salaam Naibu Waziri Mkuu 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wagonjwa, Watoa 
huduma jamii, Wananchi 

Mei, 2025 

 

 

Ziara ya Kikazi nchini 
Belarus 

Wizara ya Mambo 
ya Nje na 

Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki 

BELARUS Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Waziri Mkuu wa Jamhuri 
ya Belarus, Viongozi  
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 MEI, 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

 

 

 

 

Mei, 2025 

 

Uzinduzi wa Msimu wa 
Ununuzi wa Pamba 

Wizara ya Fedha Dar es Salaam Waziri wa Fedha Wadau wa Soko la 
Bidhaa, Sekta ya Kilimo 
na Umma. 

Siku ya Vipimo Duniani Wizara ya Viwanda 
na Biashara 

Dar es Salaam Waziri wa Viwanda 
na Biashara 

Viongozi, 
wafanyabiashara 

Kusainiwa kwa Mkataba wa 
Uwekezaji wa Mradi wa 
Magadi Soda wa Engaruka 

Wizara ya Viwanda 
na Biashara 

Arusha Waziri wa Viwanda 
na Biashara 

Viongozi na wananchi wa 
eneo la mradi 

Ziara ya Kiserikali nchini 
Australia  

Wizara ya Mambo 
ya Nje na 

Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki 

AUSTRALIA Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi wa Serikali ya 
Australia, Wadau wa 
Mahusiano ya Kimataifa, 
Wawekezaji na Diaspora 

Uzinduzi wa Mkakati wa 
Mauzo katika Soko la 
AfCFTA 

Wizara ya Viwanda 
na Biashara 

Dar es Salaam Waziri wa Viwanda 
na Biashara 

Viongozi, 
Wafanyabiashara, 
Wamiliki wa Viwanda, 
wanahabari 
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JUNI, 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

01 Juni, 2025 Kuzinduliwa rasmi kwa Dira 
ya Taifa ya Maendeleo 2050 
pamoja na Mpango Elekezi 
wa Muda Mrefu (LTPP) 

Ofisi ya Rais, 
Mipango na 
Uwekezaji 

Dodoma Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi na Wananchi 
kwa ujumla 

Mkutano Mkuu wa Wadau 
wa Mamlaka ya Udhibiti wa 
Nafaka na Mazao 
Mchanganyiko (COPRA 
2025) 

Wizara ya Kilimo Dodoma  Wadau wa Sekta ya 
Nafaka na Mazao 
Mchanganyiko 

02-07 Juni, 
2025 

Wiki ya Madini na 
Kongamano la Shirikisho la 
Vyama vya Wachimbaji 
Wadogo Tanzania 
(FEMATA) 

Wizara ya Madini Dar es Salaam Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Wachimbaji Wadogo na 
Taasisi zinazowahudumia 

03-06 Juni, 
2025 

Mnada wa Kimataifa wa 
Madini ya Vito - Mahenge 

Wizara ya Madini Litapangwa Waziri wa Madini Wachimbaji na 
wafanyabiashara wa 
madini 

03-29 Juni, 
2025 

Mashindano ya UMMISETA 
na UMITASHUMTA 

Wizara ya Habari, 
Utamaduni, Sanaa 

na Michezo 

Iringa Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Serikali, Mawaziri,  
Mabalozi wa nchi za 
Afrika, Taasisi za kiserikali 
na zisizo za kiserikali, 
Wanafunzi, Viongozi  

05-30 Juni, 
2025 

Maadhimisho ya Siku ya 
Mazingira Duniani 

Ofisi ya Makamu 
wa Rais, Muungano 

na Mazingira 

Nchi Nzima Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Ofisi ya Makamu wa 
Rais,Wizara za Kisekta, 
Asasi za Kiraia, Taasisi 
Zisizo za Kiserikali, 
Washirika wa Maendeleo 
na Wananchi 
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JUNI, 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

06 Juni, 2025 
 

Maonesho ya Nishati 
Jadidifu 

Wizara ya Nishati Nchi Nzima Naibu Waziri Mkuu 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wadau wa Nishati 

Mkutano wa tathmini ya 
maendeleo ya Tasnia ndogo 
ya Mkonge Nchini 

Wizara ya Kilimo Tanga Waziri wa Kilimo Wadau wa zao la Mkonge 

08 Juni, 2025 Maadhimisho ya Siku ya 
Bahari Duniani 

Ofisi ya Makamu 
wa Rais, Muungano 

na Mazingira 

Nchi Nzima Makamu wa Rais 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Ofisi ya Makam wa 
Rais,Wizara za Kisekta, 
Asasi za Kiraia, Taasisi 
Zisizo za Kiserikali, 
Washirika wa Maendeleo 
na Wananchi 

10 Juni, 2025 Uzinduzi wa Matokeo ya 
Utafiti wa Kitaifa wa Ustawi 
na Afya ya Watoto na Vijana 
(UWAT-2024) 

Wizara ya 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi Maalum 

Litapangwa Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Serikali,  Wananchi,  
UNICEF, THPS; na CDC 

12 Juni, 2025 Siku ya Kupinga 
Utumikishwaji wa Watoto 
Duniani 

Ofisi ya Waziri 
Mkuu (Kazi, Ajira, 
Vijana na Wenye 

Ulemavu) 

Nchi Nzima Waziri wa Nchi,  
Kazi, Ajira, Vijana 
na Wenye 
Ulemavu 

Serikali, wananchi, wadau 
wa Maendeleo na 
mashirika yasiyo ya 
Kiserikali 

13 Juni, 2025 Siku ya Kimataifa ya 
Kuongeza Uelewa Kuhusu 
Watu Wenye Ualbino 

Ofisi ya Waziri 
Mkuu (Kazi, Ajira, 
Vijana na Wenye 

Ulemavu) 

Kigoma Waziri wa Nchi,  
Kazi, Ajira, Vijana 
na Wenye 
Ulemavu 

Chama wa Watu wenye 
Ualbino (TAS) Taasisi za 
umma na binafsi, 
Watumishi sekta za umma 
na binafsi Watu wenye 
Ualbino Wananchi 
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JUNI, 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

14 Juni, 2025 
13 Juni, 2025 

Matembezi ya Hisani ya 
Taasisi ya Uhasibu 
Tanzania (TIA Marathon) 

Wizara ya Fedha Dar es Salaam Waziri wa  Fedha Taasisi ya Uhasibu 
Tanzania (TIA), Viongozi, 
Wananchi 

Kilele cha Maadhimisho ya 
Wiki ya Udhibiti wa Bidhaa 
Bandia. 

Wizara ya Viwanda 
na Biashara 

Dar es Salaam Waziri wa  
Viwanda na 
Biashara 

Wadau wa Uzalishaji na 
wamiliki wa nembo 

15 Juni, 2025 Siku ya Kupinga Ukatili 
Dhidi ya Wazee 

Wizara ya 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi 

Shinyanga  Wizara na Wadau wa 
Wazee, Wananchi 

16 Juni, 2025 Siku ya Mtoto wa Afrika Wizara ya Maendeleo 
ya Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi Maalum 

Arusha Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Watoto, Wazazi/ Walezi, 
Wananchi, Wadau wa Ustawi 
na Maendeleo ya Watoto, 
Vyombo vya Habari 

16-23 Juni, 
2025 

Wiki ya Utumishi wa Umma Ofisi ya Rais, 
Menejimenti ya 

Utumishi wa Umma 
na Utawala Bora 

Nchi Nzima Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Taasisi zote za Umma 

17-30 Juni, 
2025 

Maadhimisho ya Siku ya 
Jangwa Duniani 

Ofisi ya Makamu 
wa Rais, Muungano 

na Mazingira 

Nchi Nzima Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Ofisi ya Makamu wa 
Rais,Wizara za Kisekta, 
Asasi za Kiraia, Taasisi 
Zisizo za Kiserikali, 
Washirika wa Maendeleo 
na Wananchi 

19 Juni, 2025 Siku ya Selimundu Duniani Wizara ya Afya Kigoma Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Wagonjwa, watoa 
huduma, Jamii 
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JUNI, 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

 
 
 
 
 
20 Juni, 2025 
 

Uzinduzi wa Utafiti wa 
Kitaifa kuhusu Nishati Safi 
ya Kupikia (National Clean 
Cooking Baseline Survey). 

Wizara ya Nishati Dodoma  Mawaziri, Taasisi na 
Mashirika 
yanayosimamiwa na 
Wizara ya Nishati, Wadau 
wa Nishati, Kamati za 
Kudumu za Bunge pamoja 
na Wananchi wa Mkoa wa 
Dodoma. 

Siku ya Wakimbizi Duniani Wizara ya Mambo 
ya Ndani ya Nchi 

Dar es Salaam Waziri wa  Mambo 
ya Ndani ya Nchi 

Idara ya Huduma kwa 
Wakimbizi, UNHCR, 
Mashirika yanayohusika 
kuhudumia Wakimbizi, 
Wakimbizi 

Kilele cha Maadhimisho ya 
Miaka 50 ya Taasisi ya 
Elimu Tanzania (TET) 

Wizara ya Elimu, 
Sayansi na 
Teknolojia 

Dar es Salaam Makamu wa Rais 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wadau wa Elimu 

23 Juni, 2025 Siku ya Wajane Duniani Wizara ya 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi Maalum 

Litapangwa  Wajane wote Duniani 

23-25 Juni, 
2025 

Jukwaa la Mwaka la 
Mashirika Yasiyo ya 
Kiserikali (ANGOF) 

Wizara ya 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi Maalum 

Dodoma Makamu wa Rais 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Mashirika Yasiyo ya 
Kiserikali, Wasajili 
Wasaidizi, Watumishi wa 
Wizara, Waalikwa 
mbalimbali 

25 Juni, 2025 Siku ya Bahari Wizara ya Uchukuzi Kusini Unguja Waziri wa  
Uchukuzi 

Mabaharia na wadau 
waliopo kwenye Sekta ya 
usafiri njia ya maji 
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JUNI, 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

26 Juni, 2025 Maadhimisho ya siku ya 
Kimondo 

Wizara ya Maliasili 
na Utalii 

Songwe Waziri wa  Maliasili 
na Utalii 

Wadau wa Malikale na 
wadau wa Uhifadhi 

28 Juni, 2025 Uzinduzi wa Mradi wa 
Kuzalisha Umeme MW 
2,115 Julius Nyerere 
(JNHPP) 

Wizara ya Nishati Pwani Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi, Taasisi na 
Mashirika 
yanayosimamiwa na 
Wizara ya Nishati, Kamati 
za Kudumu za Bunge, 
Wadau wa Nishati na 
Wananchi wa Mikoa ya 
Morogoro na Pwani. 

Juni, 2025 
 

Uzinduzi wa Mradi wa 
Usambazaji wa Gesi Asilia 
Majumbani eneo la Mkuranga 

Wizara ya Nishati Pwani Naibu Waziri Mkuu 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wizara ya Nishati, TPDC, 
EWURA, RC-Pwani, DC-
Pwani, Wabunge, Taasisi 
mbalimbali,Waandishi wa 
Habari na Wananchi. 

Mkutano wa Wadau wa Sekta 
ndogo ya Fedha ya Masoko ya 
Mitaji 

Wizara ya Fedha Dar es Salaam  
 

Wadau wa Sekta ya Masoko 
ya Mitaji 

Mkutano Mkuu wa Shirika la 
Viwango la Afrika (ARSO) 

Wizara ya Viwanda na 
Biashara 

Litapangwa Waziri wa  Viwanda 
na Biashara 

Viongozi na Wadau wa 
Tasnia ya Viwango katika 
Bara la Afrika 

Siku ya Usalama wa Chakula 
Duniani 

Wizara ya Viwanda na 
Biashara 

Dar es Salaam Waziri wa  Viwanda 
na Biashara 

Viongozi na wadau 

Siku ya Ithibati Duniani Wizara ya Viwanda na 
Biashara 

Dar es Salaam Waziri wa  Viwanda 
na Biashara 

Viongozi na Wadau muhimu 
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01 Julai, 2025 
 

Uwekaji wa Jiwe la Msingi 
kwenye ujenzi wa jengo la 
kitega uchumi la Wakala 
ASA-HQ Morogoro 

Wizara ya Kilimo Morogoro Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi, Wizara ya Kilimo, 
Asaa na Wananchi 

Ufunguzi wa Mtambo wa 
Kuchakata Mbegu katika 
Shamba la Mbegu Mbozi 

Wizara ya Kilimo Songwe Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi, Wizara ya Kilimo, 
Asaa na Wananchi 

Kongamano la 
Wanamipango 

Ofisi ya Rais, 
Mipango na 
Uwekezaji 

Dar es Salaam Makamu wa Rais 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wakuu wa Idara ya Sera na 
Mipango (Wizara), 
Watakwimu, Wachumi na 
Maafisa mipango wa Taasisi 
za Umma, Sekretarieti za 
Mikoa na Mamlaka za 
Serikali 

01-05 Julai, 2025 Mkutano wa Kimataifa wa 
Sekta ya Habari 

Wizara ya Habari, 
Utamaduni, Sanaa na 

Michezo 

Arusha Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi, Wanahabari 

01-07 Julai, 2025 Maadhimisho ya Maonyesho 
ya Biashara ya Kimataifa 
(SABASABA) 

Wizara ya Viwanda na 
Biashara 

Dar es Salaam Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Serikali, Viongozi, 
Wafanyabiashara, 
Wananchi 

07 Julai, 2025 Maadhimisho ya Siku ya 
Kiswahili Duniani 
(MASIKIDU). 

Wizara ya Habari, 
Utamaduni, Sanaa na 

Michezo 

Dar es Salaam Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Serikali,  Mabaraza ya 
Kiswahili Tanzania Bara na 
Zanzibar, Vyama vya 
Kiswahili, Wadau wa 
Lugha ya Kiswahili, 
Wahadhiri, Wanafunzi  

10 Julai, 2025 Maadhimisho ya Siku ya 
Kuanzishwa kwa Jeshi la 
Kujenga Taifa 

Wizara ya Ulinzi na 
Jeshi la Kujenga Taifa 

Nchi Nzima 
 

 

 

 

 Wizara ya Ulinzi na JKT 
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11 Julai, 2025 Maadhimisho ya Siku ya 
Idadi ya Watu Duniani 

Ofisi ya Rais, Mipango 
na Uwekezaji 

Mjini Magharibi Rais wa Zanzibar na 
Mwenyekiti wa Baraza 
la Mapinduzi 

Viongozi na Wananchi kwa 
ujumla 

11-31 Julai, 2025 Siku ya Mapambano dhidi ya 
Rushwa Afrika 

Ofisi ya Rais, Ikulu Arusha Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Mamlaka za Kupambana na 
Rushwa Afrika 

15 Julai, 2025 Kikao Kazi cha Waziri wa 
Nchi TAMISEMI na Wakuu 
wa Wilaya kwa ajili ya 
Maandalizi ya Uchaguzi 
Mkuu wa Rais, Wabunge na 
Madiwani 
 

Ofisi ya Rais – Tawala 
za Mikoa na Serikali za 

Mitaa 

Pwani Waziri wa Nchi, Ofisi 
ya Rais – Tawala za 
Mikoa na Serikali za 
Mitaa 

Wakuu wa Wilaya 

16 Julai, 2025 Uzinduzi wa Jengo la Ofisi la 
Makao Makuu ya Uhamiaji 
Jijini Dodoma 

Wizara ya Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Dodoma Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Maafisa, Wakuu Waandamizi 
wa Uhamiaji Makao Makuu, 
Maafisa Uhamiaji Mikoa 

17 Julai, 2025 Siku ya Ugunduzi wa 
Zinjanthropus 

Wizara ya Maliasili na 
Utalii 

Arusha Naibu Waziri wa 
Maliasili na Utalii 

Menejimenti na Watumishi 
wa Malikale na Ngorongoro 
(NCAA) na wadau wa 
uhifadhi 

25 Julai, 2025 Siku ya Bahari Afrika Wizara ya Uchukuzi Dar es Salaam Waziri wa Uchukuzi Wadau wa Sekta ya usafiri 
kwa njia ya maji 

25 Julai, 2025 Kuzindua jengo la Post 
Graduate Chuo cha Uhasibu 
Arusha 

Wizara ya Fedha Arusha Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Wananchi na Jumuiya ya 
Chuo cha Uhasibu Arusha, 

31 Julai, 2025 Siku ya Askari Wanyamapori 
Duniani (World Rangers 

Wizara ya Maliasili na 
Utalii 

Katavi Waziri wa Maliasili na 
Utalii 

Wizara, Viongozi, Wananchi 



 
 

KALENDA KUU YA MIKUTANO NA MATUKIO YA KISERIKALI YA MWAKA 2025 
  

35 
 
 

  

JULAI, 2025 SHUGHULI/ TUKIO WIZARA MAHALI / ENEO MGENI RASMI WALENGWA 

Day) 

 
Julai, 2025 
 
 
 
 
 
 
 
 
Julai, 2025 

Kikao elekezi kwa Wakuu wa 
Mikoa na Makatibu Tawala 
wa Mikoa kuhusiana na 
maandalizi ya Uchaguzi 
Mkuu wa Rais, Wabunge na 
Madiwani, 2025. 
 

Ofisi ya Rais – Tawala 
za Mikoa na Serikali za 

Mitaa 

Dodoma Waziri wa Nchi, Ofisi 
ya Rais – Tawala za 
Mikoa na Serikali za 
Mitaa 

Wakuu wa Mikoa, Makatibu 
Tawala wa Mikoa 

Uzinduzi wa Sera ya 
Maendeleo ya Viwanda ya 
Mwaka 1996 toleo la 
mwaka 2025 

Wizara ya Viwanda 
na Biashara 

Dodoma Waziri wa Viwanda 
na Biashara 

Viongozi, Wanahabari, 
Wamiliki wa Viwanda, 
sekta binafsi 

Jukwaa la Ngazi ya Juu 
Kisiasa kuhusu 
Maendeleo Endelevu 
litakaloandaliwa chini ya 
mwamvuli wa Baraza la 
Uchumi na Jamii la Umoja 
wa Mataifa (ECOSOC) 

Wizara ya Mambo ya 
Nje na Ushirikiano 

wa Afrika Mashariki 

United States 
of America 

Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wakuu wa Serikali na 
Wabia wa Maendeleo 

Mkutano wa 27 wa Kamati 
ya Mawaziri na Asasi ya 
Siasa, Ulinzi na Usalama 
(MCO) ya SADC 

Wizara ya Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Dar es Salaam Waziri wa Mambo 
ya Ndani ya Nchi 

Waziri wa Mambo ya 
Ndani ya Nchi. Mkurugenzi 
wa Idara ya Huduma kwa 
Wakimbizi 
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01 Agosti, 2025 Maadhimisho ya Wiki ya  
Unyonyeshaji Duniani 

Ofisi ya Rais – Tawala 
za Mikoa na Serikali 

za Mitaa 

Dodoma Waziri wa Nchi, Ofisi 
ya Rais – Tawala za 
Mikoa na Serikali za 
Mitaa 

Halmashauri, Mkoa, Wizara 
mbalimbali na Taasisi na 
Wadau wa Mendeleo 

01-28 Agosti, 2025 Mashindano ya CHAN 2025  Wizara ya Habari, 
Utamaduni, Sanaa na 

Michezo 

Dar es Salaam Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi Wakuu wa Kitaifa, 
Viongozi wa kutoka nchi za 
Kenya na Uganda, Viongozi 
wakuu wa Shirikisho la 
Michezo la Afrika (CAF) 

07-10 Agosti, 2025 
 

Maadhimisho ya miaka 10 ya 
Benki ya Maendeleo ya Kilimo 
(TADB) 

Wizara ya Fedha Dar es Salaam Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wizara za Kisekta (Kilimo, 
Mifugo na Uvuvi, Biashara na 
Viwanda na Wizara ya Fedha), 
Ofisi ya Msajili wa Hazina, 
Taasisi binafsi, Wadau wa 
maendeleo na Watanzania 
wote. Wasambazaji Pembejeo, 
Mabenki, Wizara ya Kilimo, 
Wizara ya Viwanda na 
Biashara, 

08 Agosti, 2025 Kilele cha Maonyesho ya 
Nanenene 

Wizara ya Kilimo Dar es Salaam  Viongozi, Wakulima na 
Wananchi 

10 Agosti, 2025 
 
 

Siku ya Simba Duniani Wizara ya Maliasili na 
Utalii 

Manyara Waziri wa Maliasili na 
Utalii 

Wizara, Viongozi, Wadau wa 
Utalii na Uhifadhi, Wananchi 

Ziara ya Kimkakati ya 
Kuhamasisha Uwekezaji nchini 
Qatar na Jukwaa la Biashara 
na Uwekezaji 

Ofisi ya Rais, 
Mipango na 
Uwekezaji 

QATAR Waziri wa Nchi, Ofisi 
ya Rais, Mipango na 
Uwekezaji 

Wawekezaji kutoka Qatar na 
Nchi jirani 

12 Agosti, 2025 
 

Siku ya Tembo Duniani Wizara ya Maliasili na 
Utalii 

Manyara Waziri wa Maliasili na 
Utalii 

Wizara, Viongozi, Wadau wa 
Utalii na Uhifadhi na Wananchi 
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 Siku ya Vijana Duniani Ofisi ya Waziri Mkuu 
(Kazi, Ajira, Vijana na 

Wenye Ulemavu) 

Nchi Nzima Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Vijana na Wadau wa 
Maendeleo ya Vijana 

12-17 Agosti, 2025 Kongamano la Ufuatiliaji, 
Tathimini na Kujifunza 

Ofisi ya Waziri Mkuu, 
Sera, Bunge na 

Uratibu 

Mwanza Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Viongozi, Wadau wa Ufuatiliaji 
na Tathmini, Wasomi na 
Watafiti, Wananchi 

15 Agosti, 2025 
 

Uzinduzi wa ripoti ya 15 ya 
Taasisi ya Uhamasishaji Uwazi 
na Uwajibikaji katika Rasilimali 
za Madini, Mafuta, na Gesi 
Asilia  (TEITI) ya mwaka wa 
Fedha 2022/23 

Wizara ya Madini Litapangwa Naibu Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Viongozi wa Serikali, Kampuni 
za Madini, Mafuta na Gesi 
Asilia, Asasi za Kiraia na 
Waandishi wa Habari 

Uzinduzi wa Chuo cha Ualimu 
Ngorongoro 

Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia 

Arusha Waziri wa Elimu, 
Sayansi na Teknolojia 

Jamii ya Chuo, Wananchi 

16 Agosti, 2025 
 

Kumbukizi ya Vita vya 
Majimaji, Nandete - Kilwa 

Wizara ya Maliasili na 
Utalii 

Lindi Waziri wa Maliasili na 
Utalii 

Waziri, Ofisi ya Mkuu wa 
Wilaya ya Kilwa, Wadau wa 
Historia na Wananchi 

20 Agosti, 2025 
 

Kikao cha Maafisa 
Wandamizi wa Idara ya 
Uhamiaji 

Wizara ya Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Dar es Salaam Makamu wa Rais 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Maafisa, Wakuu 
Waandamizi wa Uhamiaji 
Makao Makuu, Maafisa 
Uhamiaji Mikoa, Vyuo, Vituo 
na Wilaya 

20-22 Agosti, 2025 
 

Mkutano wa Tisa wa Kilele 
wa Wakuu wa Nchi na 
Serikali wa Kimataifa wa 
Tokyo kuhusu Maendeleo ya 
Afrika (TICAD 9). 

Wizara ya Mambo ya 
Nje na Ushirikiano 

wa Afrika Mashariki 

JAPAN Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Ofisi ya Rais Ikulu, Wizara ya 
Mambo ya Nje na Ushirikiano 
wa Afrika Mashariki na wadau 
wengine muhimu 

20-23 Agosti, 2025 
 

Mnada wa Kimataifa wa 
Madini ya Vito -Tunduru 

Wizara ya Madini Litapangwa Naibu Waziri wa 
Madini 

Wachimbaji na 
wafanyabiashara wa madini 
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22 Agosti, 2025 
 

Kuweka Jiwe la Msingi 
ujenzi wa Maktaba Chuo 
cha Uhasibu Arusha, 
Kampasi ya Babati. 

Wizara ya Fedha Manyara Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wananchi na Jumuiya ya Chuo 
cha Uhasibu Arusha kampasi 
ya Babati, Manyara 

25 Agosti, 2025 
 

Maadhimisho ya Miaka 94 
ya Jeshi la Magereza 

Wizara ya Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Dodoma  Jeshi la Magereza 

Uzinduzi wa Chuo cha 
Ualimu Dakawa 

Wizara ya Elimu, 
Sayansi na 
Teknolojia 

Morogoro Waziri wa Elimu, 
Sayansi na Teknolojia 

Jamii ya Chuo, Viongozi, 
Wananchi 

26 Agosti, 2025 
 

Uzinduzi wa Chuo cha 
Ualimu Mhonda 

Wizara ya Elimu, 
Sayansi na 
Teknolojia 

Morogoro Waziri wa Elimu, 
Sayansi na Teknolojia 

Jamii ya Chuo, Viongozi, 
Wananchi 

26-29 Agosti, 2025 
 

Mkutano wa 3 wa Kimataifa 
wa Lojistiki na Uchukuzi 

Wizara ya Uchukuzi Dar es Salaam Waziri wa Uchukuzi Wadau wa Sekta ya 
usafirishaji, Wanataaluma 
na wanafunzi 

 
27 Agosti, 2025 

Mkutano na Wenyeviti wa 
Bodi na Wakuu wa Taasisi 
za Umma (Chairpersons 
and CEOs Forum 2025) 

Ofisi ya Rais, 
Mipango na 
Uwekezaji 

 
Arusha 

Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

 
Taasisi na Mashirika ya 
Umma 

29-31 Agosti, 2025 
 

Kuweka jiwe la Msingi 
Jengo la Utawala 

Wizara ya Afya Kilimanjaro Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Serikali, wananchi 

Agosti, 2025 Kongamano la Kitaaluma Chuo 
cha Takwimu (Conference) 

Wizara ya Fedha Dar es Salaam Waziri wa Fedha Wanajumuiya wa Chuo Cha 
Takwimu Mashariki mwa 
Afrika, Wanataaluma kutoka 
Taasisi ya Elimu ya Juu na 
wadau kutoka Sekta 
mbalimbali. 
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Agosti, 2025 Uzinduzi wa Ripoti ya Utafiti 
wa Matokeo ya Utekelezaji wa 
Mpango wa Kaya Maskini - 
kipindi cha pili. 

Ofisi ya Rais, Ikulu Dodoma Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi mbalimbali wa Kitaifa, 
Wizara, Mamlaka ya Serikali 
za Mitaa, Wadau wa 
Maendeleo, Wawakilishi wa 
Vyuo vya Elimu ya Juu, Taasisi 
za Utafiti na Wananchi. 

Agosti, 2025 Uzinduzi wa Jengo la Makao 
Makuu ya Taasisi ya Kuzuia na 
Kupambana na Rushwa - 
PCCB HOUSE 

Ofisi ya Rais, Ikulu Dodoma Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi, Watumishi wa 
TAKUKURU na Wadau wa 
Mapambano dhidi ya Rushwa 

Agosti, 2025 Mkutano wa Wakuu wa Nchi 
na Serikali wa SADC Organ 
Troika 

Wizara ya Mambo ya 
Nje na Ushirikiano wa 

Afrika Mashariki 

MADAGASCAR Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wakuu wa Nchi na Serikali wa 
SADC Organ Troika. 

Agosti, 2025 Mkutano Mkuu wa Mwaka wa 
Wadau wa Tasnia ya Korosho 
Nchini. 

Wizara ya Kilimo Dodoma Waziri wa Kilimo Wakuu wa Mikoa na Wilaya, 
Wenyeviti na Wakurugenzi wa 
Halmashauri, Wabunge, 
Vyama Vikuu, Taasisi za 
Fedha, Wakulima, Wanunuzi, 
Wabanguaji, Waendesha 
Ghala, Wasafirishaji, 

Agosti, 2025 Uzinduzi wa Ofisi za TADB 
Zanzibar 

Wizara ya Fedha Kaskazini Unguja Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wizara za Kisekta (Kilimo, 
Mifugo na Uvuvi, Biashara na 
Viwanda na Wizara ya Fedha), 
Ofisi ya Msajili wa Hazina, 
Taasisi binafsi, wadau wa 
maendeleo na Watanzania 
wote. 

Agosti, 2025 Uzinduzi wa Sera ya Viwanda 
Vidogo na Biashara Ndogo ya 
Mwaka 2003 toleo la mwaka 
2025 

Wizara ya Viwanda na 
Biashara 

Dodoma Waziri wa Viwanda na 
Biashara 

Viongozi, Wanahabari, 
wajasiriamali, sekta binafsi 
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Agosti, 2025 Uzinduzi wa Kitovu cha 
Teknolojia za Kihandisi 
(KITEKI) 

Wizara ya Viwanda na 
Biashara 

Arusha Waziri wa Viwanda na 
Biashara 

Viongozi na wadau wote 
muhimu 

Agosti, 2025 Mkutano wa Wakuu wa Nchi 
na Serikali wa Jumuiya ya 
Maendeleo ya Nchi za Kusini 
(SADC) 

Wizara ya Mambo ya 
Nje na Ushirikiano wa 

Afrika Mashariki 

MADAGASCAR Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wakuu wa Nchi na Serikali wa 
Nchi Wanachama za SADC 
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01 Septemba, 2025 
 

Kumbukizi ya Kuanzishwa 
kwa Jeshi la Ulinzi la 
Wananchi wa Tanzania 

Wizara ya Ulinzi na 
Jeshi la Kujenga Taifa  

Nchi Nzima  
 

Wizara ya Ulinzi na JKT 

Uzinduzi wa Mikakati 6 ya 
Mawasiliano ya Wizara, 
Jeshi la Polisi, Magereza, 
Zimamoto na Uokoaji, 
Idara ya Uhamiaji na 
Mamlaka ya Vitambulisho 
vya Taifa NIDA. 

Wizara ya Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Dodoma Waziri wa Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

WMNN, NWMNN, KM, NKM, 
Wakuu wa Vyombo vya Usalama, 
Wakuu wa Idara na Vitengo 
MoHA, Wasemaji wa Vyombo Vya 
Usalama, Maafisa Habari, HGCU’s 
wa Wizara zote. 

03-05 Septemba, 
2025 

Wiki ya Ustawi wa Jamii Wizara ya Maendeleo 
ya Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi Maalum 

Mwanza  Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wataalam wa Wizara za kisekta,  
Wadau wa Wazee, Watoto, watu 
wenye ulemavu na wananchi wote 

07-19 Septemba, 
2025 

Mkutano Mkuu wa Umoja 
wa Posta Duniani (UPU) 
wa Mawaziri 
wanaosimamia Sekta ya 
Posta kutoka nchi 
wanachama 192 

Wizara ya Habari, 
Mawasiliano na 

Teknolojia ya Habari 

UNITED ARAB 
EMIRATES 

Waziri wa Habari, 
Mawasiliano na 
Teknolojia ya Habari 

Wadau wa Sekta ya Posta 

09-23 Septemba, 
2025 

Mkutano wa 80 wa Baraza 
Kuu la Umoja wa Mataifa 
(UNGA 80), 

Wizara ya Mambo ya 
Nje na Ushirikiano wa 

Afrika Mashariki 

UNITED STATES Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wakuu wa Serikali na wabia wa 
Maendeleo 

10 Septemba, 2025 Uzinduzi wa Chanjo ya 
Mfumo wa Kidonge dhidi ya 
Ugonjwa wa Mdondo 

Wizara ya Mifugo na 
Uvuvi 

Dodoma Waziri wa Mifugo na 
Uvuvi 

Wananchi 

11-12 Septemba, 
2025 

Kongamano la Ufugaji 
Nguruwe nchini 

Wizara ya Mifugo na 
Uvuvi 

Mbeya  Wananchi na wadau wa tasnia ya 
nguruwe 

15 Septemba, 2025 Siku ya Wahandisi Duniani Wizara ya Ujenzi Litapangwa Waziri wa Ujenzi Wahandisi, Viongozi, Wananchi  
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15-19 Septemba, 
2025 

Tamasha la Nne la 
Utamaduni la Kitaifa. 

Wizara ya Habari, 
Utamaduni, Sanaa na 

Michezo 

Morogoro Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi, Wananchi wa Mkoa wa 
Morogoro na Mikoa jirani, Maafisa 
Utamaduni kutoka Halmashauri na 
Mikoa ya Tanzania Bara na 
Zanzibar, Vikundi vya Utamaduni 
na Sanaa kutoka Mikoa yote ya 
Tanzania Bara na Zanzibar 

16 Septemba, 2025 Siku ya Utambulisho 
Duniani 

Wizara ya Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Dar es Salaam Waziri wa Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Serikali, Wananchi, NIDA 

Maadhimisho ya Siku ya 
Kimataifa ya Hifadhi ya 
Tabaka la Ozoni 

Ofisi ya Makamu wa 
Rais, Muungano na 

Mazingira 

Nchi Nzima Makamu wa Rais wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Wananchi Wote 

18-22 Septemba, 
2025 

Maadhimisho ya Wiki ya 
Wenye Uziwi Kitaifa 

Ofisi ya Waziri Mkuu 
(Kazi, Ajira, Vijana na 

Wenye Ulemavu) 

Manyara Waziri wa Nchi Kazi, 
Ajira, Vijana na Wenye 
Ulemavu 

Mkoa husika Chama cha viziwi 
Tanzania (chavita) Taasisi za 
umma na binafsi, Watumishi sekta 
za umma na binafsi 

19 Septemba, 2025 Uzinduzi wa Kazidata za 
Nishati Safi ya Kupikia 

Wizara ya Nishati Arusha Naibu Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Mawaziri, Taasisi na Mashirika 
yanayosimamiwa na Wizara ya 
Nishati, Wadau wa Nishati, Kamati 
za Kudumu za Bunge pamoja na 
Wananchi wa Mkoa wa Arusha. 

Maadhimisho ya Siku ya 
Usafi Duniani 

Ofisi ya Makamu wa 
Rais, Muungano na 

Mazingira 

Nchi Nzima Makamu wa Rais wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Wananchi wote 

20 Septemba, 2025 Siku ya Uchunguzi wa 
Kisayansi wa Jinai  

Wizara ya Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Dar es Salaam  Askari Polisi, Wananchi, 
Mahakama, DPP, TAKUKURU 
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21 Septemba2025 Siku ya Kimataifa ya Wiki 
ya Viziwi. 

Ofisi ya Rais – Tawala 
za Mikoa na Serikali 

za Mitaa 

Dodoma Waziri wa Nchi, Ofisi 
ya Rais – Tawala za 
Mikoa na Serikali za 
Mitaa 

Halmashauri, Mkoa, Wizara 
mbalimbali na Taasisi na Wadau 
wa Mendeleo 

21-23 Septemba, 
2025 

Jukwaa la Vijana katika 
Uhandisi 

Wizara ya Ujenzi Litapangwa Waziri wa Ujenzi Wahandisi Vijana, Viongozi, 
Wananchi 

22-26 Septemba, 
2025 

Mnada wa Kimataifa wa 
Madini 

Wizara ya Madini Litapangwa Makamu wa Rais wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Wachimbaji na wafanyabiashara 
wa Madini 

22 Sept-11 0kt, 
2025 

Shirikisho la Michezo ya 
Wizara na Idara za Serikali 
Tanzania (SHIMIWI) 

Wizara ya Habari, 
Utamaduni, Sanaa na 

Michezo 

Mwanza Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Viongozi, Mabalozi wa nchi za 
Afrika, Taasisi za kiserikali na 
zisizo za kiserikali, Wanafunzi na 
Viongozi wakuu waandamizi wa 
Kitaifa. 

24-26 Septemba, 
2025 

Mkutano wa Wadau wa 
Elimu ya Ualimu 

Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia 

Dar es Salaam  Wadau wa Elimu ya Ualimu 

24 Septemba, 2025 Siku ya Unywaji Maziwa 
Shuleni 

Wizara ya Mifugo na 
Uvuvi 

Nchi Nzima  Viongozi, Shule, Wanafunzi 

25 Sept- 01 Okt, 
2025 

Wiki ya Kichaa cha Mbwa 
Duniani  

Wizara ya Mifugo na 
Uvuvi 

Kigoma  Serikali, Wananchi 

26 Septemba, 2025 Mahafali ya kuhitimu 
Mafunzo ya Awali ya Polisi 

Wizara ya Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Kilimanjaro  Viongozi, Askari, Wanafunzi 

27 Septemba, 2025 Siku ya Utalii Duniani  Wizara ya Maliasili na 
Utalii 

Litapangwa Waziri wa Maliasili na 
Utalii 

Viongozi wa Wizara, Wadau wa 
Utalii 

27-29 Septemba, 
2025 

Mbio za Hisani za Bodi ya 
Usajili wa Uhandisi (ERB 
run for STEM) 

Wizara ya Ujenzi Litapangwa Waziri wa Ujenzi Viongozi, Wadau wa Sekta 
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29 Sept- 04 Okt, 
2025 

Maonesho ya Sita ya 
Kitaifa ya Teknolojia ya 
Madini Mkoani Geita 

Wizara ya Madini Geita Naibu Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania na Waziri 
wa Nishati 

Wadau wa Sekta ya Madini 

Septemba, 2025 
 

Uzinduzi wa Shule ya 
Msingi Likong’o (Mradi wa 
CSR) 

Wizara ya Nishati Lindi  Wizara ya Nishati na Taasisi zake, 
Wizara ya Elimu, RC-Lindi, DC 
Kilwa, Wabunge, TPDC, 
Makampuni ya Kimataifa ya 
Nishati (IECs), Waandishi wa 
Habari na Wananchi. 

Uzinduzi wa Miundombinu 
ya Usambazaji wa Maji Safi 
na Salama Songo 
Songo(Mradi wa CSR) 

Wizara ya Nishati Lindi Naibu Waziri wa 
Nishati 

Wizara ya Nishati, RC-Lindi, DC-
Kilwa, Wabunge, RUWASA, 
TPDC, Waandishi wa Habari na 
Wananchi. 

Mkutano Mkuu wa Maafisa 
Waandamizi wa Jeshi la 
Polisi 

Wizara ya Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Dar es Salaam  Maafisa Waandamizi wa Jeshi la 
Polisi 

Mkutano wa Jukwa la 
Uangalizi wa Utajiri Asili na 
Maliasilia za Nchi 

Wizara ya Katiba na 
Sheria 

Dodoma Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Viongozi wa Serikali, Wataalam 
kutoka katika Wizara na Taasisi, 
Wadau wa utajiri asili na maliasilia 
za Nchi 

Uzinduzi wa Mkakati wa 
Taifa wa Elimu ya Uraia na 
Utawala Bora 

Wizara ya Katiba na 
Sheria 

Dodoma Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi wa Serikali wa Wizara 
mbalimbali, watumishi wa Umma 
na Wananchi 

Mkutano wa Mwaka wa 
Wadau wa Lishe 

Ofisi ya Waziri Mkuu, 
Sera, Bunge na 

Uratibu 

Lindi Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Viongozi, Maafisa Lishe, Wadau 
wa Maendeleo, wananchi 

Mikutano ya Kimataifa ya 
Mkutano wa Kamati ya 
Utendaji ya UNHCR 

Wizara ya Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

SWITZERLAND Waziri wa Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Waziri wa Mambo ya Ndani ya 
Nchi. Mkurugenzi wa Idara ya 
Huduma kwa Wakimbizi 
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01 Oktoba, 2025 
 

Siku ya Kimataifa ya 
Wazee 

Wizara ya Maendeleo 
ya Jamii, Jinsia, 

Wanawake na Makundi 
Maalum 

Shinyanga  Wataalam wa Wizara za 
kisekta. Wadau wa Wazee 

Tamasha la Siku ya 
Kahawa Duniani  

Wizara ya Kilimo Kilimanjaro Waziri wa Kilimo Wadau wa Kahawa, Viongozi, 
Wananchi 

Siku ya Wanyama Duniani Wizara ya Mifugo na 
Uvuvi 

Dar es Salaam  Wadau wa Mifugo, Viongozi, 
Wananchi 

05 Oktoba, 2025 Siku ya Mwalimu Duniani Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia 

Dodoma Waziri wa Elimu, 
Sayansi na Teknolojia 

Walimu na Vyama vya Walimu 
na Walimu 

06 Oktoba, 2025 Siku ya Kimataifa ya 
Watoto Wenye Utindio wa 
Ubongo 

Ofisi ya Waziri Mkuu 
(Kazi, Ajira, Vijana na 

Wenye Ulemavu) 

Nchi Nzima Waziri wa Nchi, Kazi, 
Ajira, Vijana na Wenye 
Ulemavu 

Mkoa husika Chama cha 
Mtindio wa Ubongo Taasisi za 
umma na binafsi, Watumishi 
sekta za umma na binafsi 

06-10 Septemba, 
2025 

Maadhimisho ya Wiki ya 
Elimu ya Watu Wazima 
Kitaifa 

Ofisi ya Rais -Tawala 
za Mikoa  na Serikali 

za mitaa 

Rukwa Naibu Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Maafisa Elimu wa Mikoa, 
Maafisa Elimu ya Watu Wazima 
wa Miko ana Halmashauri 
Msingi na Sekondari. 

07 Oktoba, 2025 Siku ya Yai Wizara ya Mifugo na 
Uvuvi 

Dar es Salaam  Wadau wa Tasnia ya Kuku na 
Ndege wafugwao 

08 Oktoba, 2025 Onesho la Swahili 
International Tourism Expo 
(SITE) 

Wizara ya Maliasili na 
Utalii 

Dar es Salaam Waziri wa Maliasili na 
Utalii 

Waziri, Viongozi wa Wizara, 
Wananchi 

08-10 Oktoba, 
2025 

Maonesho ya 9 ya Nishati 
Afrika  

Wizara ya Nishati Dar es Salaam Naibu Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Taasisi zilizo chini ya Wizara ya 
Nishati na Wadau wa Nishati. 
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08-14 Oktoba, 
2025 

Wiki ya Vijana Kitaifa Ofisi ya Waziri Mkuu 
(Kazi, Ajira, Vijana na 

Wenye Ulemavu) 

Mbeya Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Vijana na Wadau wa 
Maendeleo ya Vijana 

09 Oktoba, 2025 Kongamano la Mwaka la 
Kitaalamu la  Bodi ya Usajili 
wa Wabunifu Majengo na 
Wakadiriaji Majenzi (AQRB) 

Wizara ya Ujenzi Litapangwa Waziri wa Ujenzi Wabunifu Majengo na 
Wakadiriaji Majenzi 

09-15 Oktoba, 
2025 

Wiki ya Usalama wa Reli Wizara ya Uchukuzi Dodoma  Wadau wa usafiri kwa njia ya 
reli 

10-11 Oktoba, 
2025 

Maonesho ya Tasnia 
yaKkuku na Ndege 
Wafugwao 

Wizara ya Mifugo na 
Uvuvi 

Dar es Salaam  Wadau wa tasnia ya kuku na 
ndege wafugwao 

10-16 Oktoba, 
2025 

Siku ya Chakula Duniani Wizara ya Mifugo na 
Uvuvi 

Arusha  Wadau wa Uvuvi na Mazao 
yake, Wadau wa Chakula na 
Lishe, Wananchi, 

11 Oktoba, 2025 
 

Siku ya Kimataifa ya Mtoto 
wa Kike 

Wizara ya Maendeleo 
ya Jamii, Jinsia, 

Wanawake na Makundi 
Maalum 

Dar es Salaam Waziri wa Maendeleo 
ya Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 
Makundi Maalum 

Watoto, Wazazi / Walezi, 
Wananchi, Wadau wa Mtoto, 
Vyombo vya Habari 

Mahafali ya Watalaam wa 
Ununuzi na Ugavi 

Wizara ya Fedha Dar es Salaam  Wahitimu wa Ununuzi na Ugavi. 

14 Oktoba, 2025 Kilele cha Mbio za Mwenge 
wa Uhuru 

Ofisi ya Waziri Mkuu 
(Kazi, Ajira, Vijana na 

Wenye Ulemavu) 

Mbeya Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Serikali, Wananchi na Wadau 
wa Maendeleo  

https://aqrb.go.tz/
https://aqrb.go.tz/
https://aqrb.go.tz/
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15 Oktoba, 2025 

Siku ya Kimataifa ya Fimbo 
Nyeupe 

Ofisi ya Waziri Mkuu 
(Kazi, Ajira, Vijana na 

Wenye Ulemavu) 

Nchi Nzima Waziri wa Nchi Kazi, 
Ajira, Vijana na Wenye 
Ulemavu 

Chama cha Wasioona Tanzania 
(TLB), Mkoa husika ambapo 
maadhimisho hayo yatafanyika, 
Taasisi za Serikali na binafsi, 
Watumishi Sekta za umma na 
Binafsi 

Siku ya Mwanamke 
Anayeishi Kijijini 

Wizara ya Maendeleo 
ya Jamii, Jinsia, 

Wanawake na Makundi 
Maalum 

Songwe  Wanawake na wananchi wote 
waishio kijijini 

Siku Mkutano wa Waganga 
Wafawidhi wa Vituo vya 
Kutolea Huduma za Afya 

Ofisi ya Rais – Tawala 
za Mikoa na Serikali za 

Mitaa 

Dodoma Waziri wa Nchi, Ofisi 
ya Rais – Tawala za 
Mikoa na Serikali za 
Mitaa 

Halmashauri, Mkoa, Wizara 
mbalimbali na Taasisi na 
Wadau wa Mendeleo 

Maadhimisho ya siku ya 
Kisomo Kimataifa na Juma 
la Elimu ya Watu Wazima 
na Elimu Nje ya Mfumo 
Rasmi 

Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia 

Katavi Waziri wa Elimu, 
Sayansi na Teknolojia 

Maafisa Elimu Watu Wazima 
ngazi ya Wilaya na Mkoa, 
Wadau wanaotekeleza 
Programu za EWW na ENMR, 
Wakufunzi na Jamii. 

20 Oktoba, 2025 Maadhimisho ya Juma la 
Elimu Jumuishi 

Ofisi ya Rais -Tawala 
za mikoa  na Serikali 

za mitaa 

Arusha Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Maafisa Elimu Maalum wa 
Sekondari na Msingi 

21 Okt - 01 Nov, 
2025 

Mkutano wa Umoja wa 
Mataifa wa Hifadhi ya 
BIOANUAI (COP - 17 CDB) 

Ofisi ya Makamu wa 
Rais, Muungano na 

Mazingira 

Nchi Nzima Makamu wa Rais wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Ofisi ya Makamu wa 
Rais,Wizara za Kisekta, Asasi 
za Kiraia, Taasisi Zisizo za 
kiserikali 

24 Oktoba, 2025 Mahafali ya 23 ya  Taasisi 
ya Uhasibu (TIA)  

Wizara ya Fedha Kaskazini Unguja Waziri wa Fedha Wanafunzi wa Elimu ya Juu 
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25 Oktoba, 2025 
 

Siku ya Kimataifa ya 
Watoto Wenye Kichwa 
Kikubwa na Mgongo Wazi 

Ofisi ya Waziri Mkuu 
(Kazi, Ajira, Vijana na 

Wenye Ulemavu) 

Mbeya Waziri wa Nchi Kazi, 
Ajira, Vijana na Wenye 
Ulemavu 

Mkoa husika Chama cha 
ASBAHT Taasisi za umma na 
binafsi Watumishi sekta za 
umma na binafsi Wananchi 
Watu wenye ulemavu wa 
kichwa kikubwa na mgongo 
wazi 

Maadhimisho ya Mwl. 
Nyerere Marathon 

Wizara ya Maliasili na 
Utalii 

Mara Waziri wa Maliasili na 
Utalii 

Menejimenti na Watumishi, wa 
Malikale, Makumbusho ya Taifa 
na Wadau mbalimbali 

25-27 Oktoba, 
2025 

Mkutano Mkuu wa Chama 
cha Wataalam wa Sayansi 
ya Uzalishaji Wanyama 
(TSAP) 

Wizara ya Mifugo na 
Uvuvi 

Arusha  Wataalam wa Mifugo 

27-31 Oktoba, 
2025 

Maadhimisho ya Juma la 
Elimu Maalum 

Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia 

Arusha Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Wizara ya Elimu, Sayansi na 
Teknolojia na OR-TAMISEMI na 
Wadau wa Elimu 

28 Oktoba, 2025 Uzinduzi wa Shule ya Elimu 
Maalum ya Ngorongoro 

Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia 

Arusha Waziri wa Elimu, 
Sayansi na Teknolojia 

Wizara ya Elimu, Sayansi na 
Teknolojia na OR-TAMISEMI na 
Jamii ya Shule, Wananchi 

 
 
 
Oktoba, 2025 
 
 
 
 

Mkutano wa Umoja wa 
Dunia wa Afya 2025 

Wizara ya Mambo ya 
Nje na Ushirikiano wa 

Afrika Mashariki 

GERMANY Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wakuu wa Serikali na Wabia wa 
Maendeleo 

Uzinduzi Mpango wa 
Kunusuru Kaya Maskini 
Awamu ya tatu. 

Ofisi ya Rais, Ikulu Dodoma Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi mbalimbali wa Kitaifa, 
Wizara, Mamlaka za Serikali za 
Mitaa, Wadau wa Maendeleo, 
Wawakilishi wa Vyuo vya Elimu 
ya Juu, Taasisi za Utafiti na 
Wananchi 
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Mkutano Mkuu wa Shirika 
la Polisi wa Kimataifa 
(Interpol)  

Wizara ya Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Kilimanjaro  
 

Viongozi wa Serikali, Jeshi la 
Polisi, Washirika wa Maendeleo 

Mkutano wa Kilele wa 
Jukwaa la India na Afrika 

Wizara ya Mambo ya 
Nje na Ushirikiano wa 

Afrika Mashariki 

Litapangwa Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Ofisi ya Rais Ikulu, Wizara ya 
Mambo ya Nje na Ushirikiano 
wa Afrika Mashariki na wadau 
wengine muhimu 

Mahafali ya Wataalamu 
wa Masoko ya Mitaji 
wenye ujuzi wa Usalama 
ngazi ya Kimataifa  

Wizara ya Fedha Dar es Salaam Waziri wa Fedha Viongozi, Wahitimu wa kozi 

Mikutano wa Kamati 
Tendaji ya UNHCR 

Wizara ya Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Dar es Salaam Waziri wa Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Waziri wa Mambo ya Ndani ya 
Nchi, Mkurugenzi wa Idara ya 
Huduma kwa Wakimbizi 

Mkutano wa tatu (3) wa 
BRELA na Wadau wake 

Wizara ya Viwanda na 
Biashara 

Dar es Salaam Waziri wa Viwanda na 
Biashara 

Wadau wote kwenye Sekta za 
Viwanda na Biashara, 
Wawekezaji, Wamiliki wa 
Viwanda na Biashara, Fedha, 
Mawasiliano na TEHAMA, 
Taasisi za Umma na Binafsi, 
Wanasheria. 

Siku ya Ubora Duniani Wizara ya Viwanda na 
Biashara 

Dar es Salaam Makamu wa Rais wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Viongozi na wadau muhimu 
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01 Novemba, 2025 2025 UN Climate Change 
Conference (UNFCCC COP 30) 

Wizara ya Kilimo Litapangwa  Vongozi, Seikali, Wadau wa 
Hali ya Hewa 

01-03 Novemba, 
2025 

Mkutano wa 25 wa Baraza la 
Dunia la Usafiri na Utalii 2025 
(World Travel and Tourism 
Council) 

Wizara ya Maliasili na 
Utalii 

Litapangwa Waziri wa Maliasili na 
Utalii 

Viongozi wa Wizara, 
Wadau wa Utalii 

03 Novemba, 2025 Ufunguzi wa Kongamano la 3 la 
Kimataifa 

Wizara ya Fedha Mwanza Waziri wa Fedha Wadau wa Taasisi ya 
Uhasibu Tanzania (TIA) 

05 Novemba, 2025 Siku ya Tsunami Duniani Wizara ya Uchukuzi Dar es Salaam Waziri wa Uchukuzi Wadau wa Hali ya Hewa 

05-07 Novemba, 
2025 

Mkutano wa 18 wa Tathmini ya 
Utendaji wa Sekta ya Uchukuzi  

Wizara ya Uchukuzi Dar es Salaam Naibu Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Wizara ya Uchukuzi, 
Wizara ya Ujenzi, OR- 
TAMISEMI, Taasisi 
zinazohusiana na Masuala 
ya Uchukuzi, Washirika wa 
Maendeleo, Taasisi binafsi 
yanazohusiana na masuala 
ya Uchukuzi. 

11-24 Novemba, 
2025 

Mkutano wa 30 wa Umoja wa 
Mataifa wa Mabadiliko ya tabia 
Nchi (COP - 30) 

Ofisi ya Makamu wa 
Rais, Muungano na 

Mazingira 

Nchi Nzima Makamu wa Rais wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Ofisi ya Makam wa 
Rais,Wizara za Kisekta, 
Asasi za Kiraia, Taasisi 
zisizo za kiserikali 

13-15 Novemba, 
2025 

Mashindano Maalum ya 
Wanawake ya Riadha ya 
Ikangaa Ladies First 

Wizara ya Habari, 
Utamaduni, Sanaa na 

Michezo 

Dar es Salaam Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Waziri wa Habari, 
Utamaduni, Sanaa na 
Michezo, Waheshimiwa 
Mawaziri kutoka Sekta 
Mbalimbali, Wanawake 
kutoka Tanzania Bara na 
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Zanzibar, Wadau 
mbalimbali wa Michezo, 
Wawakilishi kutoka vyama 
na mashirikisho ya mchezo 
mbalimbali. 

17 Novemba, 2025 Siku ya uanzishwaji wa Jeshi la 
Uhifadhi Wanyamapori na 
Misitu 

Wizara ya Maliasili na 
Utalii 

Morogoro Waziri wa Maliasili na 
Utalii 

Wizara, Viongozi, 
Wananchi 

17-20 Novemba, 
2025 

Mkutano Mkuu wa Kamati ya 
Kimataifa ya Ushauri wa Zao la 
Pamba Duniani  (ICAC) 

Wizara ya Kilimo Arusha Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wadau wa Pamba 

18 Novemba, 2025 Maadhimisho ya siku ya 
Takwimu Afrika  

Wizara ya Fedha Dar es Salaam Waziri wa Fedha Wanajumuiya wa Chuo Cha 
Takwimu Mashariki mwa 
Afrika na Ofisi ya Mtakwimu 
Mkuu wa Serikali. 

18-20 Novemba, 
2025 

Kongamano la Muungano wa 
Korosho Afrika. 

Wizara ya Kilimo Dodoma Waziri wa Kilimo Wakulima, 
Wafanyabiashara, 
Wabanguaji, Taasisi za 
Fedha na Wanunuzi wa 
Korosho. 

18-24 Novemba, 
2025 

Siku ya Uhamasishaji wa 
Matumizi Sahihi ya Dawa 
Duniani  

Wizara ya Mifugo na 
Uvuvi 

Dar es Salaam  Wataalamu wa Afya ya 
Wanyama, Binadamu, 
Mimea, Mazingira, Viumbe 
maji na jamii kwa ujumla 

18-30 Novemba, 
2025 

Mkutano wa Tano wa Kitaifa wa 
Usugu wa Vimelea vya 
Magonjwa dhidi ya Dawa  

Wizara ya Afya Arusha Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi wa Serikali, 
Wadau wa Sekta ya Afya, 
Washirika wa Maendeleo, 
Kamati ya Taifa ya Usugu 
wa Vimelea vya magonjwa 
dhidi ya dawa 
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19-21 Novemba, 
2025 

Kongamano la Madini na 
Uwekezaji katika Sekta ya 
Madini Tanzania Mwaka 2025 

Wizara ya Madini Dar es Salaam Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wadau wa Sekta ya Madini 

19-20 Novemba, 
2025 

Siku ya Kimataifa ya Haki ya 
Mtoto 

Wizara ya Maendeleo 
ya Jamii, Jinsia, 

Wanawake na Makundi 
Maalum 

Mwanza Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Watoto, Wazazi / Walezi, 
Wadau wa Mtoto 

20-30 Novemba, 
2025 

Maonesho ya Kitaifa ya 
Biashara na Uwekezaji Kibaha 

Ofisi ya Rais, Mipango 
na Uwekezaji 

INDIA Waziri wa Nchi, Ofisi 
ya Rais Mipango na 
Uwekezaji 

Wafanyabiashara na 
Wawekezaji kutoka India 

21 Novemba, 2025 
 

Mkutano Mkuu wa Wadau 
wa Mkonge Nchini 

Wizara ya Kilimo Tanga Waziri wa Kilimo Wadau wa zao la Mkonge 

Siku ya Mvuvi Duniani Wizara ya Mifugo na 
Uvuvi 

Dar es Salaam  Wadau wa Uvuvi na Mazao 
yake, Wananchi, 

25 Novemba, 2025 Kampeni ya siku 16 za Kupinga 
Ukatili wa Kijinsia 

Wizara ya 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi Maalum 

Dar es Salaam  
 
 

Wananchi wote 

 
 
30 Novemba, 2025 

Mkutano wa Wakuu wa Nchi na 
Serikali wa Jumuiya ya Afrika 
Mashariki 

Wizara ya Mambo ya 
Nje na Ushirikiano 

wa Afrika Mashariki 

Arusha Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wakuu wa Nchi na 
Serikali wa Nchi 
Wanachama wa EAC 
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 Uzinduzi wa programu ya 
Kitaifa ya Huduma za Afya ya 
Jamii 

Wizara ya Afya Dodoma Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi wa Wizara ya 
Afya, Wizara mtambuka 
OR- TAMISEMI, Viongozi 
ndani ya Sekta ya Afya, 
CHW's na Wananchi 

Novemba, 2025 
 

Mahafali ya wanafunzi 
wanaohitimu ngazi ya Cheti, 
Astashahada, Shahada na 
Shahada ya Uzamili Chuo Cha 
Takwimu Mashariki mwa Afrika 

Wizara ya Fedha Dar es Salaam Waziri wa Fedha Wanajumuiya ya Chuo Cha 
Takwimu Mashariki mwa 
Afrika. 

Mkutano wa 30 wa Nchi za 
Pande za Mkataba wa Umoja 
wa Mataifa kuhusu Mabadiliko 
ya Tabia Nchi (COP 30) 

Wizara ya Mambo ya 
Nje na Ushirikiano wa 

Afrika Mashariki 

BRAZIL Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wakuu wa Serikali na 
Wabia wa Maendeleo 

Mkutano Mkuu wa Mwaka wa 
Viongozi wa TAKUKURU 

Ofisi ya Rais, Ikulu Arusha Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi wa TAKUKURU 
na Wadau wa Mapambano 
Dhidi ya Rushwa 
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01 Desemba, 2025 Siku ya Ukimwi Duniani Wizara ya Afya Dar es Salaam Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Wananchi, Watu Wanaoishi 
na VVU, Wadau wa 
Utekelezaji wa Miradi ya 
kupambana na Ukimwi na 
Wadau wa Maendeleo 

01-13 Desemba, 
2025 

Mkutano wa Umoja wa Mataifa 
wa Kupambana na kuenea kwa 
hali ya Jangwa (UNCCD - COP 
17) 

Ofisi ya Makamu wa 
Rais, Muungano na 

Mazingira 

Nchi Nzima Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Ofisi ya Makam wa 
Rais,Wizara za Kisekta, 
Asasi za Kiraia, Taasisi 
zisizo za kiserikali 

Desemba, 2025 Mkutano wa Mawaziri wa nchi 
wanachama wa Mkataba wa 
Usimamizi Endelevu wa Ziwa 
Tanganyika 

Ofisi ya Makamu wa 
Rais, Muungano na 

Mazingira 

Litapangwa Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Ofisi ya Makamu wa 
Rais,Wizara za Kisekta, 
Asasi za Kiraia, Taasisi 
zisizo za kiserikali 

Desemba, 2025 Maadhimisho ya Shirika la 
Viwango Tanzania (TBS) 
kufikisha miaka 50 

Wizara ya Viwanda na 
Biashara 

Dar es Salaam Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi, Wizara, Taasisi 
za Umma na Binafsi 
pamoja na wadau muhimu. 

Desemba, 2025 Mkutano ya Kikanda kuhusu 
Uhamiaji Mseto ukanda wa 
Kusini mwa Afrika 

Wizara ya Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

JAMHURI YA 
AFRIKA KUSINI 

Waziri wa Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Nchi Wanachama wa 
SADC 

Desemba, 2025 Mkutano wa Ngazi ya Juu wa 
Wataalamu kuhusu Wakimbizi 

Wizara ya Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

BURUNDI Waziri wa Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Serikali ya Tanzania, 
Serikali ya Burundi na 
UNHCR 

03 Desemba, 2025 
 

Siku ya Kimataifa ya Watu 
Wenye Ulemavu 

Ofisi ya Waziri Mkuu 
(Kazi, Ajira, Vijana na 

Wenye Ulemavu) 

Nchi Nzima Waziri wa Nchi Kazi, 
Ajira, Vijana na Wenye 
Ulemavu 

Taasisi za umma na binafsi, 
Watumishi sekta za umma 
na binafsi Shirikisho la 
vyama vya watu wenye 
ulemavu tanzania 
(SHIVYAWATA) Mkoa 
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husika  

Maadhimisho ya siku ya wenye 
Ulemavu Duniani kwa 
kuwajumuisha katika masuala 
ya TEHAMA 

Wizara ya Mawasiliano 
na Teknolojia ya 

Habari 

Dar es Salaam  Serikali, Wananchi 

04 Desemba, 2025 Mkutano wa Mwaka wa Maafisa 
Wanyamapori wa Wilaya nchini 

Wizara ya Maliasili na 
Utalii 

Dodoma Waziri wa Maliasili na 
Utalii 

Wizara, Viongozi, 
Wananchi 

04-05 Desemba, 
2025 

Jukwaa la Wadau wa Sekta ya 
Fedha Nchini 

Wizara ya Fedha Dar es Salaam Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Wasimamizi wa Sekta ya 
Fedha na watoa huduma za 
fedha (BOT, CMSA, TRA, 
TCDC, PMO) 

 
 
05 Desemba, 2025 
 

Siku ya Vijana Kujitolea Ofisi ya Waziri Mkuu 
(Kazi, Ajira, Vijana na 

Wenye Ulemavu) 

Nchi Nzima Waziri wa Nchi Kazi, 
Ajira, Vijana na Wenye 
Ulemavu  

Vijana na Wadau wa 
Maendeleo ya Vijana 

Siku ya Duma Duniani Wizara ya Maliasili na 
Utalii 

Manyara Waziri wa Maliasili na 
Utalii 

Wizara, Viongozi, 
Wananchi 

07 Desemba, 2025 Siku ya Umoja wa Mawasiliano 
Afrika  

Wizara ya Mawasiliano 
na Teknolojia ya 

Habari 

KENYA Waziri wa Mawasiliano 
na Teknolojia ya 
Habari 

Viongozi, Wadau wa 
Mawasiliano 

08-09 Desemba, 
2025 

Kongamano la Kimataifa la 
Maendeleo ya Sekta ya Habari 

Wizara ya Habari, 
Utamaduni, Sanaa na 

Michezo 

Dar es Salaam Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Viongozi, Wanahabari 
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08-12 Desemba, 
2025 

Mnada wa Kimataifa wa Madini 
ya Vito 

Wizara ya Madini Litapangwa Waziri wa Madini Wachimbaji na 
wafanyabiashara wa madini 

09-11 Desemba, 
2025 

Kongamano la mwaka la 
Watalaam wa Ununuzi na Ugavi 

Wizara ya Fedha Arusha Makamu wa Rais wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Wataalam wa Ununuzi na 
Ugavi. 

10 Desemba, 2025 Kongamano la Kitaaluma Chuo 
cha Bahari Dar es Salaam  

Wizara ya Uchukuzi Dar es Salaam Waziri wa Uchukuzi Wadau wa Sekta ya usafiri 
kwa njia ya maji na DMI 
Alumni 

10-30 Desemba, 
2025 

Maadhimisho ya Siku ya 
Maadili na Haki za Binadamu 

Wizara ya Katiba na 
Sheria 

Dodoma  
 

Viongozi wa Wizara wa 
Kitaifa na Wananchi 

12 Desemba, 2025 
 

Mahafali ya 41 ya Chuo cha 
Usafirishaji Tanzania (NIT) 

Wizara ya Uchukuzi Dar es Salaam Naibu Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Wadau wa Chuo, Wahitimu 
na Wanataaluma 

Mahafali ya 21 ya Chuo cha 
Bahari Dar Es Salaam (DMI) 

Wizara ya Uchukuzi Dar es Salaam Waziri wa Uchukuzi Wahitimu, Wadau wa Sekta 
ya usafiri kwa njia ya maji 

Mahafali ya 23 ya Taasisi ya 
Uhasibu Tanzania (TIA) 
Kampasi ya DSM 

Wizara ya Fedha Dar es Salaam Waziri wa Fedha Wanafunzi wa Elimu ya Juu 
na wadau 

16 Desemba, 2025 
 

Utoaji Tuzo za Utalii (Tourism 
Awards) kwa Wadau wa Utalii 

Wizara ya Maliasili na 
Utalii 

Arusha Waziri wa Maliasili na 
Utalii 

Wizara, wadau wa Utalii 

Mahafali ya wahitimu wa kozi 
ya uongozi katika Elimu na 
Udhibiti ubora wa Shule 

Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia 

Dar es Salaam  Walimu na Wahitimu wa 
Kozi za Uongozi katika 
Elimu na Udhibiti ubora wa 
Shule 

19 Desemba, 2025 Mahafali ya mwaka wa masomo 
2024/25 ya chuo cha Uhasibu 
Arusha. 

Wizara ya Fedha Arusha Waziri wa Fedha Jumuiya ya Chuo cha 
Uhasibu Arusha, Wananchi 
na Wahitimu. 
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Desemba, 2025 
 

Mkutano wa Pande Tatu 
Kuhusu Urejeshaji wa 
Wakimbizi wa Burundi waliopo 
Nchini 

Wizara ya Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Dar es Salaam Waziri wa Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Serikali ya Tanzania, 
Serikali ya Burundi na 
UNHCR 

Mkutano wa Kawaida wa 
Kamati Maalum ya Mawaziri wa 
Umoja wa Afrika (AU) 
Wanaoshughulikia Masuala ya 
Wahamiaji na Wakimbizi 

Wizara ya Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Dar es Salaam Waziri wa Mambo ya 
Ndani ya Nchi 

Mkutano wa Kawaida wa 
Kamati Maalum ya 
Mawaziri wa AU 
Wanaoshughulikia Masuala 
ya Wahamiaji na Wakimbizi 
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